Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า mb รับ แรมได้ มากสุดเท่าไหร่อ่ะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า mb รับ แรมได้ มากสุดเท่าไหร่อ่ะค่ะ

คือตอนนี้ ใช้ hp v2361ap อยู่ค่ะ

ในคู่มือมันไม่มีบอก

อยากรู้ว่า คอมเรา รับ แรมได้ บัสเท่าไหร่ มากสุดอ่ะค่ะ จะได้ไปซื้อถูก

ใช้ cpuz โหลดจากเว็บนี้

มันก็บอกแค่ว่า Bus 166 อ่ะค่ะ

ถ้าจะไปซื้อนี่ต้อง เลือกยังไงอ่ะคะ ??

ดูไม่เป็น pc2700 pc4000 ไรเงี้ยไม่ เข้าใจเลยจริงๆ

(อยากซื้อ 1 gb อ่ะค่ะ )

ตอนนี้ มี 512 / 256 ถ้า อัพ คงมาขายถูกๆ ไม่แพง เพราะมันใส่ได้ แค่ สองอัน

เท่าที่เช็คตามเว็บให้น่าจะรับได้แค่ DDR1 bus 333 หรือ PC 2700 อะครับ ไม่รู้ถ้าซื้อจะหายากหรือเปล่า ส่วนมากจะมีแค่ DDR400

แต่เอา DDR400 มาใส่ได้แต่วิ่งที่ 333 ถ้าจะให้ชัวร์ยกเครื่องไปใส่ที่ร้านเลยครับ บางตัวอาจไม่เข้ากับบอร์ด

Comment

Working...
    X