Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ปกติถ้าบอร์ดไม่ใส่ CPU แล้วเปิด มันจะมีเสียงเตือนมั้ยครับ ผมเปิดติดแล้ว แต่ไม่มีเสียงเตือนอะไรเลยแล้วก็ไม่ดับ ลองถอดแรม ถอด vga ก็เหมือนเดิมไม่มีเสียงเตือนอะไรเลย มันเกิดจากอะไรเหรอครับ หรือว่าบอร์ดเสีย บอร์ดของผม ASUS ครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ กำลังกังวลว่าบอร์ดเสียหรือเปล่าครับ

Comment

นั้นและครับ อาการของบอร์ดไม่มี CPU หรือ CPU พัง เงียบ สยองโลกครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

หากบอร์ดที่ไม่มีซีพียูก็จะไม่การสั่งงานและควบคุมการทำงานของระบบมันก็จะไม่มีอะไรเลยอ่ะนะ แต่ในทำนองเดียวกันหากใส่ซีพียูอยู่ก็อาจจะหมายถึงการลาขาดของซีพียู จะให้แน่ใจก็จะต้องนำไปทดสอบกับบอร์ดตัวอื่นๆ

หากบอร์ดหรือซีพียูหรือลำโพงรวมไปถึงสายขาดหรือเกิดเสียก็จะไม่เสียงร้องใดๆ ครับ นำแต่ละชิ้นไปทดสอบดูก่อนนะครับ

Comment

บอดเสีย cpuเสีย ไม่มีcpu อาการคล้ายกัน เตรียมใจไว้เลยครับ อิอิ

แต่ส่วนใหญ่แล้ว บอดเสียมากกว่าครับ เสียง่ายกว่า cpu

ตังแต่ผมเล่นคอมมา นอกจาก hddกะcd-rom(เสียง่ายกว่าใครเพื่อน) ก็มี mbอ่ะครับที่เสีย อย่างอื่นไม่เคยเสียเลย

Comment

ดูดีๆ เสียบสายลำโพงจิ๋วใว้ป่าว ม่ายด้ายเสียบต่อให้เสียหมดก้อเปิดม่ายดังง่ะ อิอิ คิดได้แค่นี้ครับ

Comment

Originally posted by ฿lue$kY14023420 View Post
                ดูดีๆ เสียบสายลำโพงจิ๋วใว้ป่าว ม่ายด้ายเสียบต่อให้เสียหมดก้อเปิดม่ายดังง่ะ อิอิ คิดได้แค่นี้ครับ
                ถ้าไม่ใช่รุ่นที่มีลำโพงอยู่บนบอด นี่ก็สาเหตุ เด๋อๆอย่างแรงเลยครับ

Comment

Working...
                X