Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความซวยบังเกิด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความซวยบังเกิด!!!

บรรเลงเลยนะครับ (จะพูดทำไมฟร้า... ) ผมซื้อHP pavillion dv2108 มาหมาดๆ ขัดเงาซะเอี่ยมทุกวัน(เวอร์ซ้า...) แล้วเพื่อความแจ่มใส เนื่องจากเอาไปเสียบ แลนของมอแล้ว เกิดอาการเครื่องช้าอย่างเห็นได้ชัด เนี่องจากแสกนไวรัสไม่ทำงาน!!! เราก้อฟอร์แมทซ้า...า ต่อมา... โอ้ว...ว เราลืมทำ RECOVER DISC นี่นา ทีนี้ผมก้อเล่นไม่ได้อีกเลยครับ ไม่มีโปรแกรมไหนหาฮาร์ดดิสก์เจออีกเลย ... บังเอิญเพื่อนเก่งคอมให้มันช่วยลงวินโดวส์ได้ แต่ทุกอย่างที่เป็น software bundle หาหมดเกลี้ยงรวมทั้ง windows license อยากทราบว่า มีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือว่า recovery disc เราไปขอที่ศูนย์ HP เชียงรายได้ สุดท้ายนี้ ผมไปศูนย์ HP มา จะไปอัพแรม ปรากฎว่าเขาถามผมว่า Dual channel คืออะไร ผมก้อเลยมาถามต่อว่าผมควรโยน Nanya 533 ที่แถมมาลงบอร์ดมือสอง แล้วไปหา 667 ซัก2ตัวมาดี หรือหา Nanya 533 อีกตัวมาดีครับ? ใครขยันอ่านขอให้มีความสุขครับ

ผมก้อเลยมาถามต่อว่าผมควรโยน Nanya 533 ที่แถมมาลงบอร์ดมือสอง แล้วไปหา 667 ซัก2ตัว
    เอาอันนี้ครับ

Comment

Originally posted by fordizen View Post
      ควรโยน Nanya 533 ที่แถมมาลงบอร์ดมือสอง แล้วไปหา 667 ซัก2ตัวมา
      ทำอันนี้ล่ะ ดีสุดแล้ว

Comment

ตอนกำลังอยู่ในช่วง Boot Screen ของ DOS ให้กดปุ่ม F11 ค้างไว้ครับ

แล้วมันจะเข้าสู่ Recovery Mode ของ HP (หากว่าคุณยังไม่ได้ทำการ Format Drive D: ซึ่งเป็นไดรฟ์ที่มันใช้เก็บข้อมูล Recovery นะ)

ลองดูครับ ได้ผลยังไงแจ้งให้ทราบด้วย

Comment

Working...
        X