Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม AGP ถึงมี 2 Slot ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม AGP ถึงมี 2 Slot ไม่ได้

PCI เครื่องนึงยังมีได้ 5
    PCI-Express มีได้ 2 หรือไม่ก็ใกล้ 4 แระ
    ทำไม AGP มีแค่ 1
    -รู้ว่าผู้ผลิตเขาไม่ทำหรอก
    -มันตกยุคไปแล้ว ทำก็เสียเวลา
    แต่ ถ้าทำในสมัย AGP มาใหม่ๆรุ่งๆ ก็น่าจะได้นิ
    แต่ ไอเดีย SLi ก็มีตั้งแต่ PCI แล้ว
    -Voodoo SLi
    แต่ทำไมผู้ผลิตไม่คึดให้ AGP SLi ได้บ้าง
    ใครมีข้อมูล อยากทราบอ่ะ
    คึดเล่นๆ ไม่ได้ขอร้องให้มีจริง

แต่ถ้ามีผมซื้อคนแรกเลย

มันเป็นข้อจำกัดของช่อง AGP อยู่แล้วครับ

Comment

ตามทฤษฎี ถ้ามี agp 2 slot เสียบ sli คู่กัน ก็คง = เสียบ pci-x 1 slot

agp (8x) กับ pci-x (16x)

Comment

AJ

[IMG]images.forstudent.com/show.php?id=1b0f1c3ede5f31f706ae1bc330743543[/IMG]
        เพราะมันมีได้1ช่อง

Comment

มันเป็นการถึงยุคสิ้นสุดเทคโนโลยีเก่า และกำเนิดเทศโนโลยีใหม่ครับ

ตอนนี้ผู้ผลิดต้องการดันเทคโนโลยี PCI-E ที่สามารถพัฒนาต่อไปได้อีกข้างหน้าครับ

Comment

MB รุ่นใหม่ที่ผลิตออกมาล้วนแล้วแต่เป็นรองรับ PCI ทั้งนั้นคับแล้วพี่จะไปเสาะหา AGP อยู่อีกรึอย่างไร อีกอย่างก็รองรับแบบ Dual ด้วย

Comment

ผมว่าไม่ใช่มันมี 2 Slot ไม่ได้นะครับ แต่ผมว่า
              มันไม่มีใครทำเท่านั้นเอง ถามว่าจะให้มีได้ไหม มันก็ทำได้แหละ ทุกอย่างมันมีทางออกอยู่แล้วอ่ะ
              การ Design มันก็มีทางทำได้แหละ แต่มันอาจจะไม่เห็นความจำเป็นก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by - - View Post
                ตามทฤษฎี ถ้ามี agp 2 slot เสียบ sli คู่กัน ก็คง = เสียบ pci-x 1 slot

agp (8x) กับ pci-x (16x)

งงอยู่นา AGP 8X Bandwith 2.1GB/S 2ตัวก็น่าจะ 4.2GB/s
                แต่ PCI-ex มันแบนดิทเท่าไหร่อ่ะ

Comment

Originally posted by OT View Post
                  ผมว่าไม่ใช่มันมี 2 Slot ไม่ได้นะครับ แต่ผมว่า
                  มันไม่มีใครทำเท่านั้นเอง ถามว่าจะให้มีได้ไหม มันก็ทำได้แหละ ทุกอย่างมันมีทางออกอยู่แล้วอ่ะ
                  การ Design มันก็มีทางทำได้แหละ แต่มันอาจจะไม่เห็นความจำเป็นก็ได้ครับ

ผมเห็นด้วยที่สุด
                  สงสัยมันจะทำแต่บังเอิญ PCI-ex มาพอดีเลยไม่ทำ กระมังครับ
                  ขอบเชดในโลกนี่ไม่มี
                  สงสัยต้องรอเราลงมือทำ -*-
                  นักอนุรักษ์

Comment

เดี๋ยวอีกหน่อย ก็จะมี AGP-X มาแทน PCI-X
                    ...

Comment

555+ สมัยก่อน PCI ธรรมดา

Comment

เทคโนโลยีมันไปเรื่อยอะครับ ตื่นมาอีกทีคงมี10ช่อง อิอิ

Comment

On Board 32X

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
                            เดี๋ยวอีกหน่อย ก็จะมี AGP-X มาแทน PCI-X
                            ...
                            มีเหตุผลครับ...

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
                              ...
                              บางทีต่อไปอาจจะเป็น

PCI-Y

PCI-Z

- -

Comment

Working...
                              X