Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า M/B ไม่มีรูขันน๊อตยึดซิ้งง่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่า M/B ไม่มีรูขันน๊อตยึดซิ้งง่ะครับ

ผมซื้อ ไฮเปอร์ 6+ มา แล้วใส่ไม่ได้ เพราะ เมนบอร์ด MSI K7 ผมไม่มีรู ยึดน๊อต รอบ CPU
    ก็เห็นว่ามัน รองรับ ซอคเก็ตA แต่ไม่รู้ว่าต้องยึดน๊อคกันด้วย สรุปว่า ใส่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ใช้สว่านเจาะเลยครับ

อ่าว...ไม่ขำหรอ =_=

Comment

แล้วทำไมไม่ดูเมนบอร์ดก่อนละครับ

มันไส่ไม่ได้ครับ ขายต่อผมใหมครับ ถูกหน่อยนะ ไม่ค่อยมีเงิน

Comment

ผมก็เล่นซ็อคเก๊ต เอ อยู่นะคับ ใช้มา2-3บอร์ดเระ ผมไม่เคยเห็นบอร์ดไหนจะมีที่ให้ยึดน๊อตซักตัว มันจะใช้แค่ตัวล็อคตรงฐานซ็อคเก๊ตอย่างเดียว

Comment

พอดีไม่เคยเล่น ฮีตซิ้งเทพง่าครับ ใช้แต่เดิมๆมาตลอด เห็นว่ามัน ใช้ได้ก็เลยซื้อ ใช้กับ ซอกเก็ตเอได้ แต่ใช้กับบอร์ดไม่ได้ เซ็ง แต่ผมเห็น บอร์ด ASUS รุ่น K7V8-X หรืออะไรซักอย่าง เหมือนจะใช้ได้นะ มีรู

Comment

ผมใช้ socket a เหมือนกันแต่ใช้ บ็อกน้ำยึดน๊อต 4 รูบอร์ดของ ABIT มีรู 4 รูรอบซอคเก็ตนะครับ และก้อมีของ asrock ด้วยที่มีรู

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เหอๆ กำลังจะได้ของถูกจากรุ่นพี่มาละ ASUS A7V8X-X ต้องลองเทสๆ

Comment

เคยเห็นคนใส่ได้นะ

แต่เป็นรุ่นท๊อป DFI

Comment

เหอๆ ตอนนี้ผมใช้ abit nf7-s อ่ะ พอคุณ rst20d บอก ลองไปส่องดู มันมีรูนี่หว่า

Comment

บอร์ดเทพ จะมีรูครับ

Comment

asus a7n8x-e ก็มีรู
                      dfi ultra B ก็มีรู

นอกนั้นยังไม่เคยจับไม่รู้ แต่มันหนักจริงๆ hyper6+

Comment

5555555555555+
                        ผมก็เกือบพลาดครับ ผมจะไปซื้อมาตอนใช้
                        K7N2 Delta
                        โชคดี นึกขึ้นได้ว่าไมมีรู
                        โชคช่วย
                        ก็ ซวยไปแหละครับ ช่วยไม่ได้ -*-

Comment

Working...
                        X