Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงครามราคา3 Nvidia "เอ็งลดข้าก็ลด"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงครามราคา3 Nvidia "เอ็งลดข้าก็ลด"

ที่มา http://www.fudzilla.com/index.php?op...=7971&Itemid=1

ราคาร่วงระนาวอย่างสนุกสนาน เมื่อ Nvidia เตรียมลดราคาการ์ดลงมาทั้ง 3 รุ่น คือ 9800GTX ,GTX260 และ GTX280 เพื่อกดดัน 4870 ที่ออกมาล่าช้าเนื่องจาก DDR5 ผลิตไม่ทันบ้าง (อ้างอิงจากhttp://www.fudzilla.com/index.php?op...=7972&Itemid=1)

เพราะก่อนหน้านี้ตอน GTX260 ปรับราคาลงมาก็โดน 4870 ปรับลดสู้

โดยคาดว่า GTX260 จะตกมาอยู่ที่ $349 และ 9800GTX จะลงมาที่ $299 (เพื่อกดดัน 4850) และจะลดมาจนต่ำกว่า $249 ในไม่ช้า

อิอิอิอิ ลดอีก ลดอีก ลดอีก กดราคากันให้ตายไปข้างเลย

ผลประโยชน์ ตกอยู่ที่ผูบริโภค ครับ อิอิ

Comment

555 คนถือ9800 GTXอยู่ นี่ท่าทางจะร้อนๆ หนาวๆแฮะ

Comment

ลดครับ ลดครับ

ลดยิ่งเยอะ ยิ่งดีครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อีกสักพัก ATI ก็ออกมาบอก "กรูลดได้อีก"

Comment

คนปล่อยมือสองจะร้อนๆหนาวๆ

Comment

ถ้าใครใช้8800 9800 อยู่ผมว่าไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน นอกจากจะเงินถุงเงินถัง เพราะเอามาเล่นเกมส์ทั่วๆ และด้วยขนาดของจอภาพที่ใช้ๆกันส่วนใหญ่ มันแถบไม่เห็นผลหรือความแตกต่างเลย (ความคิดผมนะ)

Comment

Originally posted by Xion View Post
                อีกสักพัก ATI ก็ออกมาบอก "กรูลดได้อีก"
                เห็นด้วยอย่างแรงครับ

Comment

ผลประโยชน์อยู่ที่บริโภคเพียวๆเลยครับ ดีครับ ลดมาเยอะๆเลยน่ะครับ เหอ ๆ ๆ

Comment

จริงๆแล้วมันลดลงมาไม่มากหรอกครับ สินค้าที่เห็นในบ้านเรา ใช้ x39 ครับ มิ่ใช่ x32 ครับ ลองไปหารเล่นๆ กันได้ครับ โดยอ้างอิงราคาจากนอก น้อย รายนักทีนำเข้ามาแล้วคูน 32 ครับ ยกเว้นสินค้าที่มาจาก Malaysia หรือ ทาง Disti ได้มาที่ถูกมากครับ

Comment

x32 นะถูกแล้วครับ = =" เค้าเอามาบวกภาษี บวกค่าใช้จ่าย บวกค่าจ้างพนักงาน บวกค่าสต๊อกของ บวกค่าโฆษณา บวกค่าน้ำค่าไฟ บวกค่าจ้างช่างไว้ดมกลิ่นไหม้เวลาคุณไปเคลมไปซ่อม บวกค่าเทอมลูก บวกค่าขนมเมียน้อย บวกกำไร บวกนู่นบวกนี่เพิ่ม บลาๆ มันไม่ได้ตั้งราคากันง่ายๆแบบนั้น คูณซี้ซั้วก็เจ๊งดิครับ -*-

เอ็งอดข้าก็อด นี่ฟังแล้วเเหมือนเป็นเพื่อนรักกันเลยแฮะ
                      Last edited by ARES; 19 Jun 2008, 00:05:17.

Comment

อืมมมม

ราคาเปิดตัวมันแพงไปจริงๆ

Comment

อีก3-4เดือนล่ะ ค่อยขาย
                          การ์ดออกมาใหม่ดูเหมือนไม่แรงกว่าเดิมเท่าไหร่เลย ^ ^"

Comment

Originally posted by Xion View Post
                            อิอิ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              x32 นะถูกแล้วครับ = =" เค้าเอามาบวกภาษี บวกค่าใช้จ่าย บวกค่าจ้างพนักงาน บวกค่าสต๊อกของ บวกค่าโฆษณา บวกค่าน้ำค่าไฟ บวกค่าจ้างช่างไว้ดมกลิ่นไหม้เวลาคุณไปเคลมไปซ่อม บวกค่าเทอมลูก บวกค่าขนมเมียน้อย บวกกำไร บวกนู่นบวกนี่เพิ่ม บลาๆ มันไม่ได้ตั้งราคากันง่ายๆแบบนั้น คูณซี้ซั้วก็เจ๊งดิครับ -*-

เอ็งอดข้าก็อด นี่ฟังแล้วเเหมือนเป็นเพื่อนรักกันเลยแฮะ
                              อืม มันบวกเยอะจริงๆเห็นด้วยตรงค่าจ้างช่างไว้ดมกลิ่นไหม้เวลาคุณไปเคลมไปซ่อม

Comment

Working...
                              X