Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เปิดเครื่องมา10นาที cpuร้อน 55c ปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เปิดเครื่องมา10นาที cpuร้อน 55c ปกติไหมครับ

เปิดเครื่องมา10นาที cpuร้อน 55c ปกติไหมครับ pentiumd 880 3.0g รอบพัดลม 1759-2000 ครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร มีทางแก้ไขหรือเปล่าครับ อ้อพัดลมเดิมครับแถมมากับ cpu

ปกติที่สุดแล้วครับสำหรับ intel

Comment

ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่คนห่วงเรื่องความร้อน ทั้งที่ใช้เดิมๆ ไม่เข้าใจเลย - -

ถ้าไม่มีโปรแกรมตรวจจะมาห่วงแบบนี้ป่าวนะ

Comment

อาจจะเป็นการระบายความร้อนของตัวเคสได้ไม่ดีเลยเกิดความร้อนสะสมก้อเป็นได้นะลองเพิ่มพัดลมที่เคสดูอาจช่วยได้นะ

Comment

อาการนี้ผมก็เคยเป็นเหมือนกันลองทำดูก็ดีขึ่นมาระดับหนึ่งไม่ต้องคิดมาก

Comment

ผมใช้ celly อุณหภูมิห้องเมื่อคืน 10 องศาC อุณหภูมิ core อยู่ที่ 69C หน้าร้อน72C

Comment

pentium4กับpentiumDนี่ ขอบอกเลยนะคับว่า 50องศาถือว่าเย็นมาก ถ้าfull load มันจะขึ้นไป70กว่าองศาก็คงไม่แปลกอะไร
              ส่วนท่านข้างบนผม cellyตัวไหนอะคับ ร้อนแปลกๆ ลองทาซิลิโคนใหม่ดู อาจจะหาย

ยังดีที่ไม่มีคนถาม "GF8800GTXผมขึ้นไปตั้ง92องศา ผิดปกติป่าว" - -"
              Last edited by PUSH THE TEMPO; 22 Dec 2006, 15:10:26.

Comment

50 เนีย ที่บ้านเรียก เย็น สบายเลยละ

Comment

ของผม 930 แค่ 43-46 เอง เมนบอร์ท 39

Comment

e6300ของผม 10นาทีร้อน45 2ชม.ร้อน49 1อาทิตย์ร้อน59ครับ ซิงค์เดิมๆเคสใสพัดลม5ตัวดูดออกหมด

Comment

ผมอยากรู้ว่า พัดลม ดูด ออก จะดีกว่า ดูดเข้าไมครับคือของผมดูเข้าอยู่แล้ว ขี้ฝุ่นเยอะมาก

Comment

ผมว่าเคสอาจจะร้อนนะครับ ถ้าไม่เปิดฝาเคสก็ลองหาเคสที่มีพัดลมเยอะ ๆ มาดู เพราะเครื่องของผมก็ร้อนมากครับตอนแรกพอเปิดเคสมาโอ้ววว อากาศข้างในอวมเลย พัดลมอยู่ต่ำก็ดูดเ้ข้าซักอันก็ดี พัดลมข้างบนดูดออก เพราะอากาศเย็นจะอยู่ล่างอากาศร้อนจะอยู่สูงครับ ฉะนั้นดึงอากาศเย็นเข้าระบายอากาศร้อนออก หุหุ

Comment

Working...
                        X