Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดแรมมันทำยังไง เพื่ออะไร ขอทราบความรุหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดแรมมันทำยังไง เพื่ออะไร ขอทราบความรุหน่อยครับ

อย่างหัวข้ออ่ะคับ ทดแรม ทำเพื่ออะไร ทำยังไง มีข้อดีข้อเสียป่าว
    ขอบคุณคับ(อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้แล้วแต่ก๊ะยังมะเข้าจาย)

ทดแรม ทำเพื่ออะไร.....เพื่อเพิ่มความสามารถในการ oc ให้มากขึ้นกว่าเดิม
    ทำยังไง....แรมถ้าใช้งานปกติจะทำงานแบบ 1 : 1 ก็ปรับลดลงมาเป็นแบบ 5 : 4 ถ้าใช้แรมบัส 400 อยู่ก็ให้
    ปรับลดลงมาวิ่งบัส 333 หรือน้อยกว่านี้ก็ได้
    มีข้อดีข้อเสียป่าว....มีมันเหมือนดาบสองคมอยู่ที่คนใช้ครับ

Comment

ยังไงครับ ช่วยตีความคำว่า ดาบสองคม หน่อยครับ

Comment

oc ไกลขึ้น แต่อาจเกิด คอขวดได้มั่ง

Comment

Working...
        X