Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Drive ใน My computer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Drive ใน My computer ครับ

คือเครื่องผมลง Windows ใหม่แต่ Drive มันไม่เหมือนเดิม ปกติ HDD จะเป็น C,D แล้วพวก CD Rom เป็น E,F จะเรียงกันมาแบบนี้ แต่ของผมเป็นแบบนี้

เป็นเพราะอะไรครับแล้วต้องแก้ไขยังไง ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

หากมันไม่เรียงตามลำดับใช้ computer Management จัดการคับ โดยคลิกขวาที่ My com >> Manage>> Disk Management ฝั่งขวาเลือกเอาตามใจเลยครับว่าจะเปลี่ยนไดร์ไหนเป็นอะไร (เปลี่ยนไดร์ C: ไม่ได้)

Comment

วิธีที่ทำโดยละเอียด วิธีเปลี่ยน drive มันง่ายจริงๆ นะไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ของท่าน Areyo

Comment

Originally posted by hunu View Post
        หากมันไม่เรียงตามลำดับใช้ computer Management จัดการคับ โดยคลิกขวาที่ My com >> Manage>> Disk Management ฝั่งขวาเลือกเอาตามใจเลยครับว่าจะเปลี่ยนไดร์ไหนเป็นอะไร (เปลี่ยนไดร์ C: ไม่ได้)
        มันXPใช่มั้ยครับ จะทำได้เหรอครับ

Comment

Originally posted by hunu View Post
          ทำได้จริงครับทำเสร็จแล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X