overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 142

Thread: ใครใช้ Edifier E3350 มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ

OverclockZone Member CHALARMCHAI3's Avatar

Default ใครใช้ Edifier E3350 มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ

ลองมาคุยกันหน่อยสิว่า ใช้แล้วรู้สึกอย่างไร แลกเปลี่ยน ความรู้กันครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้

OverclockZone Member CHALARMCHAI3's Avatar

Quote Originally Posted by ploynut View Post
    ราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้
    ราคาหน้าร้าน 4500บาทคับ ถ้าต่อก็คงลดไปได้ 100-200 ที่พันทิพย์ ผมซื้อจากร้าน S & P (ชื่อยาวกว่านี้นะคับแต่จำไม่ได้แล้ว) เจ้าของร้านเค้ารู้จิงดีคับ

OverclockZone Member กันเอง's Avatar

รูปร่างมันล้ำยุคดีเนอะ พรุ่งนี้จาไปลองฟังเสียง

Quote Originally Posted by กันเอง View Post
    รูปร่างมันล้ำยุคดีเนอะ พรุ่งนี้จาไปลองฟังเสียง
    ได้รางวัลออกแบบดีเด่น ด้วยนะครับ ไว้หาลิงค์ มาให้อ่าน

ดันๆๆๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member AcHul2a's Avatar

เสียงกลาง + Balance พี่ท่านแจ่มมากมาย

แอบน้อยจัยเบสนิดนึง เบาไปหน่อย

แต่โดยรวมคุ้มค่าราคาคับ เสียงดีจิง

ขอผมสีส้มคร้าบ สวยมากมาย

แต่งห้องไปในตัว

อยากได้ไฟล์ Burn หน่อย ไคมีมั่งอะ

หรือว่าที่จิงไม่จำเป็นต้อง Burn หว่า ใช้ๆไปเด้วมานเข้าที่เอง ??

Quote Originally Posted by AcHul2a View Post
    เสียงกลาง + Balance พี่ท่านแจ่มมากมาย

แอบน้อยจัยเบสนิดนึง เบาไปหน่อย

แต่โดยรวมคุ้มค่าราคาคับ เสียงดีจิง

อยากได้ไฟล์ Burn หน่อย ไคมีมั่งอะ

หรือว่าที่จิงไม่จำเป็นต้อง Burn หว่า ใช้ๆไปเด้วมานเข้าที่เอง ??
    ของผมไม่ได้เบิร์น อะไรครับ ใช้ไปเรื่อยๆ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ จนถึงวันนี้ก็ 7 วันล่ะ รู้สึกเสียงแหล่มมากมายครับ สุดยอด

ดันกันต่อไป พี่น้อง

ไม่มี ใครใช้แล้วเหรอครับ เงียบจาง

OverclockZone Member

ผมใช้มาตั้งแต่เดือน ก.พ. แล้วครับ ตอนนี้เบิร์นครบได้ที่แล้ว (ฟังเพลงทุกวัน)

ลำโพงตัวนี้ทำให้ผมได้รู้ว่าลำโพงคอมไม่ได้มีแต่เห่ยๆแบบเบสตุ๊บๆกลบเสียงย่านอื่นไปหมด

ผมเดินพันทิพ์ประตูน้ำทั้งวันฟังมาแทบทุกตัว เจอร้านไหนขายก็ขอลอง ในราคาต่ำกว่า 6000ลงมาผมว่าตัวนี้ใช้ฟังเพลงได้ถูกใจผมสุดละ(ผมฟังเพลงเป็นหลัก)

เสียงกลางเด่นชัด เสียงสูงไปได้สุดๆ(ไม่อุดอู้เหมือนลำโพงคอมทั่วๆไปในตลาด) เบสมีคุณภาพไม่มากไม่น้อยจนไปมาแบบพอดีๆไม่กลบเสียงย่านอื่น(อันนี้แหละที่ทำให้แตกต่างกับตัวอื่นๆในพิกัดราคาเดียวกันมากๆ)
    เบสมีอิมแพคมากแต่เนื้อเบสน้อย(บางคนชอบ บางคนก็ไม่ชอบ) สเตจกว้างขวางพอควรไม่อับฟังแล้วผ่อนคลายได้ดี

ข้อเสียคือ เร่งเบสมากไปซับกระโดดได้เลยทีเดียว(อันนี้จริงใครมีไว้ลองเปิดเสียงดังๆพร้อมกับเร่งเบสจนสุดดู)

ข้อดี ดีไซน์สวย วัสดุที่ใช้เกรดดีเกินราคา แยกเสียงได้ดี สมจริง

ปล1.เป็นประสบการณ์จากการใช้จริง บางคนอาจชอบเหมือนผม บางคนอาจชอบไม่เหมือน ต่างจิตต่างใจครับ

ปล2.บางคนแยกไม่ออกระหว่างเสียงดี กับ เสียงดัง

Quote Originally Posted by AcHul2a View Post

แนะว่าการเบิร์นไม่จำเป็นต้องใช้ไฟล์เบิร์นหรอกครับ(ผมเคยลองกับหูฟังมาแล้ว)ให้เปิดฟังเพลงไปเรื่อยๆอย่าไปซีเรียสครับ

ลำโพงตัวนี้ 50 ชม.ก็รู้สึกกระด้างน้อยลงแล้ว จะเอาให้เข้าที่จริงคงซักประมาณ 300-500 ชม.นี่เริ่มจะคงที่แล้วล่ะครับ

เป็นข้อมูลที่น่าจดจำ ร่วมแสดงความคิดเห็นกันมาได้เรื่อยๆครับ ผมว่าน่าจะมีผู้ใช้อยู่ และ ผู้ที่กำลังมองหามาใช้อยู่ไม่น้อย จะได้ตัดสินใจ กันได้ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member เงา's Avatar

คุณ Pierrot ถ่ายทอดสิ่งที่ผมอยากจะบอกเกี่ยวกับลำโพงตัวนี้ออกมาได้หมดเลยครับ ตอนแรกอยากจะโพสต์ยาวๆบรรยายความรู้สึกเหมือนกันว่ามันดียังไง แต่ผมเขียนออกมาไม่ถูก

ยอดเยี่ยมมากครับ

คุ้มค่าอย่างมากครับสำหรับการฟังเพลง ผมยอมรับเลย
    แต่ดูหนังคงไม่มันส์เท่าไหร่นะครับ ผมบรรยายออกมาไม่ถูกเหมือนกันเพราะอะไร
    แต่โดยรวมพอใจอย่างมากแล้วครับ เพราะเดิมตั้งใจซื้อมาฟังเพลงอย่างเดียวอยู่แล้ว
    เรื่องข้อเสีย Sub เดินได้ถ้าเปิดสุด ใครใช้ตัวนี้ก็คงเจอทุกคนครับ เพราะลำโพงออกแบบเสียเรื่องการถ่วงนํ้าหนักไปจริงๆครับ

Quote Originally Posted by เงา View Post
    คุณ Pierrot ถ่ายทอดสิ่งที่ผมอยากจะบอกเกี่ยวกับลำโพงตัวนี้ออกมาได้หมดเลยครับ ตอนแรกอยากจะโพสต์ยาวๆบรรยายความรู้สึกเหมือนกันว่ามันดียังไง แต่ผมเขียนออกมาไม่ถูก

ยอดเยี่ยมมากครับ

คุ้มค่าอย่างมากครับสำหรับการฟังเพลง ผมยอมรับเลย
    แต่ดูหนังคงไม่มันส์เท่าไหร่นะครับ ผมบรรยายออกมาไม่ถูกเหมือนกันเพราะอะไร
    แต่โดยรวมพอใจอย่างมากแล้วครับ เพราะเดิมตั้งใจซื้อมาฟังเพลงอย่างเดียวอยู่แล้ว
    เรื่องข้อเสีย Sub เดินได้ถ้าเปิดสุด ใครใช้ตัวนี้ก็คงเจอทุกคนครับ เพราะลำโพงออกแบบเสียเรื่องการถ่วงนํ้าหนักไปจริงๆครับ
    ขอบคุณมากครับกับอีก 1 ความคิดเห็น ร่วมแสดงความคิดเห็นมาได้เรื่อยๆนะครับ ดันกันต่อไป

รบกวนถามหน่อยครับว่าถ้าเทียบกับ soundstick II แล้วเป็นอย่างไรมั่งครับ

แล้วท่าน ๆ ได้มาราคาเท่าไรหรอครับ

OverclockZone Member Winner the liverpool's Avatar

เคยเห็นที่ power buy แต่ยังไม่ได้ลอง...เอา iRiver e100 มาเสียบ เสียงไม่ค่อยออกครับ.....เสียดายจัง ชอบรูปทรง...

Quote Originally Posted by Winner the liverpool View Post
    เคยเห็นที่ power buy แต่ยังไม่ได้ลอง...เอา iRiver e100 มาเสียบ เสียงไม่ค่อยออกครับ.....เสียดายจัง ชอบรูปทรง...
    นอกเรื่องซะเลย e100 เสียงแนวไหนครับ แอบสนใจอยู่เืหมือนกัน

ปล.เคยใช้ t10 แล้วมึนเพราะเบสมันเหลือล้น

OverclockZone Member romeoh's Avatar

เคยไปลองฟังที่พันทิพย์อยู่ครับ ตัวนี้ แต่ก่อนที่จะฟัง edifier ดันไปฟัง klipsch gmx ก่อนเลยเฉยๆกับ edifier ไปซะงั้น

เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะลองไปฟังใหม่ครับ

OverclockZone Member FargoMt's Avatar

ผม ใช้ M3400 คู่ X-Fi Music อยู่ครับ อุอุ เสียงดี เชียร์ๆ

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks