Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Edifier E3350 มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอขุดหน่อยครับไม่อยากตั้งใหม่ คือ สนใจ edifier 3350 นะครับ ไม่ทราบว่าเอามาฟังสกา เร็กเก้ เสียงจะเป็นไงบ้างครับ เคยไปลองฟังรู้สึกว้่าเสียงมันอู้ๆ นะครับไม่ค่อยเต็มเท่าไร เหมือนร้านเค้ายังไม่ได้ burn นะครับ

Comment

• อ้อ ร้านชื่อ advancoms พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน 3500 ต่อได้ 3200

Comment

• ผมก็ซื้อทีพันธุ์ทิพย์งามครับแต่ไม่แน่ใจใช้ร้านนี้หรือป่าวอยู่ชั้น5ตรงบันไดเลื่อนนะ
        ผมไปฟังเสียงก็เหมือนกับทีนอ้งบอกนะเขาเครื่องMP3มาต่อเสียงก็เลยไม่คอยดีเท่าไร
        ผมเอาเทสทีบ้านได้เสียงดีกว่ากันเยอะยิงฟังเสียงยิงดีครับเหมาะกับแนวเพลงทีน้องชอบ

Comment

• fyo...

Comment

• วันนี้ผมไปงานเครื่องเสียงที่ฟอร์จูนมาคับ
            เอาลำโพงอะไรก้อได้มาแลก จาก 3,900 เหลือ 3,000 คับ
            มีหลายสีมากคับ สีส้ม ดำ เหลือ 2,700 เองคับท่าน
            แต่ ชมพู ม่วง เขียว 3,000 คับผม
            ผมต้องซื้อสีชมพู เพราะคนข้างตัวอะ 555+
            ผมว่าโอเคนะ เปิดเสียงเต็มที่ของตัวมันเอง เบสไม่แตกก้อถือว่าโอเคแล้วคับ
            เพราะแบรนด์ดังบางตัว เปิดเต็มที่แล้วเสียงแตก ที่สำคัญราคาพอประมาณเนอะ...ว่าป่ะ

Comment

• งานที่ฟอร์จูนมีถึงวันไหนคับ

แล้วเงื่อนไขลำโพงที่เอาไปแลกนี่ ลำโพงพัง สายขาดไปแลกได้ม่ะ

Comment

• ว้าว...ราคาไม่แรงนะ ถ้าลดราคาแล้ว...

Comment

• f6o

Comment

• ผมมียี่ห้อนี้อยู่ครับเสียงเบสดีครับ เสียงแหลมชัด เสียงกลางฟังไม่ได้รายระเอียดเลย ผมเลยใช้แต่ sub woofer
                    ลำโพงกลางแหลมใช้ haman/gardon ตัวเก่า 4 ใบ ตัวเก่าดีกว่า

Comment

• ดันหน่อย หาข้อมูลตัวนี้อยู่ครับ

Comment

• มีอยู่สองตัวเรยผมยังไม่ได้ใช้เรยยยยยย

Comment

• สาวก หายหม๊ด

Comment

• ลองฟังเพลง Unbreak my heart ดู จะรู้ว่าแจ่ม เสียงค่อนข้างเคลียร์มากทีเดียว เบสไม่เยอะ ล้น แต่เป็นลูกกำลังพอดี.....

หากใครเป็นสาวก Hip-Hop หรือแนว metal ไม่แนะนำครับ

แต่เพลงแนว ป๊อป เรกเก้ คลาสสิก หรือจะแนว Jack Johnson ก็แจ่มจิตเลย
                            อ้อ....ตำหนิตัวซัป นิดนึง น้ำหนักเบาไปหน่อย ถ้าเปิดเพลงที่เดินเบสหนักๆ เราจะเจอ "ซัปผีสิง"

Comment

• ได้มาแหละ แต่เหมือมันขาดอะไรจากT20ไม่รู้

Comment

• ผมก็เพิ่งใด้มือ 2 มา ความจริงก็พอใจกับตัวเก่าแล้ว แต่ความอยากรู้มันทำให้ซื้อ

พลังขับเคลื่อนด้วย DAC peridot

เสียงรวมๆ ออกแนว Dark อุ่น นุ่ม มิติแคบไปนิด เหมือนมีหมอกบางๆ มากั้นใว้ ไม่ถึงกับสดใสกรุ๊งกริ๊ง แหลมไม่บาดหู

แต่ฟังแล้วสบายหูดี ทุกโทนเสียงมีความกลมกลืนกัน ให้บรรยากาศเหมือนนั่งดูดาวกลางคืน หลังฝนหยุดตก หมอกลงนิดๆ ยังไงยังงั้น

ที่จะชมคือเบสของมัน อิมแพคดีมาก มีเสียงโทนกลางออกมานิดๆ ให้ความรู้สึกไกล้เคียงลำโพงบ้าน

เนื้อมวลอาจจะหนักแน่นน้อยไปหน่อย แต่ไล่เบสสูง-ต่ำ ใด้ดีจริงๆ ทุกโทนเสียงมีความสมดุลเท่ากัน

เร่งดังๆ อาจจะขมวดคิ้วกันนิดหน่อยกับเบสที่เริ่มออกอาการ " กลวง " แต่ก็ยังรักษาสมดุลใว้ใด้

ข้อตำหนิเรื่องปลีกย่อย ผมก็เห็นแต่พวกช่อง DC , input , output นั่นเหละ ไปเบียดกันขนาดนั้น ถ้าหัว input เป็นยี่ห้อดีๆ

หัวโตๆ ก็จบเลย , สายลำโพงก็เปลี่ยนไม่ใด้ ส่วนเรื่องซัพกระโดด อันนี้เอาผ้าขนหนูพับครึ่งไปรองใว้ มันก็โดดไม่ขึ้นล่ะ

ตามความคิดผม เจ้านี่มันออกแบบมาเพื่อเพลง mp3 นะ เพราะไม่ค่อยฟ้อง source เลย ต่อกับ peridot หรือ mp3 player ก็ให้

เสียงแตกต่างกันชนิดยังเห็นฝุ่นอยู่ดี มันเน้นฟังเพลินไปใด้เรื่อยๆ ไม่เมื่อยหู มากกว่ามานั่งจับผิด

โดยรวม ....

ถ้าฟังเสียงรวมๆ ก็ออกเรียบง่ายไม่หวือหวา แตุุ่ถ้ามองถึงราคา ในดีไซด์ , โทนเสียง , กำลังขับ , ความสะดวกไช้งานง่ายขนาดนี้

ถือว่าคุ้มเอามากๆ ราคาก็ไม่ขัดใจแม่บ้าน ใครที่เบื่อลำโพงกระป๋องตัวละ 500 ลองอัฟเกรดมาเป็นตัวนี้ จะไม่ผิดหวังแน่นอน
                                Last edited by XsoeIIsJ; 29 Sep 2009, 10:36:16.

Comment

Working...
                                X