Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้เครื่อง งบ65000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้เครื่อง งบ65000

งบ65000 เอาC2D
    ไม่เอาจอ
    Last edited by veve; 22 Dec 2006, 16:55:02.

รวยจริงๆ
    เอาไปใช้งานด้านใหนครับบอกก่อน

Comment

เล่นเกม
      ทำงาน3D

Comment

งบใครเหรอครับ

อยากรู้อะ

Comment

งบเราอ่าทำไม

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยน้าๆๆ

Comment

ท่านwikorn มาจัดที่สิรอดูอยู่เอาเเบบเต็มงบเค้าเลยนะ อยากรู้จะออกมาเป็นไง

Comment

E6600 13500
                GIGABYTE DS3 5800
                คอร์แช XMS2 1Gx2 12200
                PCI-E GALAXCY 7900GS 8000
                HDD 160Gx2 SATA2 RAID 0 5000
                DVDRW BENQ 1500
                CASE เปล่า 900
                PSU ENERMAX 460W 2500

อันนี้ส่วนตัวผมนะ ผมว่าที่จัดให้ นี้สัก 50000 ก็ครอบคลุมการใช้งานทั้งหมดได้เป็นอย่าดีแล้วครับ แต่ถ้าจะเอาให้เต็มงบจริงๆ ก็เอาอันนี้ไปเพิ่มเติมครับ ผมคงเน้นที่งานมากกว่าเกมส์นิดหน่อยนะครับ เพราะเกมส์ชุดบยนี้ก็ได้หมดทุกเกมส์แล้วครับ

เอา HDD 160G ทั้งหมด 4ตัว RAID0 นะครับ
                PSU ขยับ ไปที่ 600W ประมาณ 4000 บาท ครับ
                เปลี่ยนบอร์ดเป็น GIGABYTE DS4 ครับ จะอยู้ในงบ 6 หมื่นกว่าๆที่บอกครับ

สิ่งที่ได้จะทำให้การโหลดข้อมูลเพิ่มขึ้นแบบ มโหฬาร ซึ่งดีต่องานด้าน 3d ของ ท่าน จขกท ครับ
                ชุดนี้ หารา้นที่ประกอบดีๆนะครับ ลงวินที่มันแข็งแรงหน่อย ไม่ผิดหวังครับ

Comment

Raid 5 ดีกว่าครับ ถ้ามีงบขนาดนี้นะ RAID 5 เร็วกว่า แต่ต้องหา ชิพหรือไม่ก็การ์ดดีๆนะ เลือกที่มี Buffer

Comment

ขอบคุณมากครับ

แต่ว่าผมซื้อไปแระ

E6600
                    ASUS 8800GTS
                    ASUS P5W DH DELUXE
                    KINGSTON 800MHZ 1GBx2
                    HDD2ตัว(raid0ได้ป่าวอ่า)

ใจจ้า

Comment

แรงอีกแล้ว 555

Comment

Working...
                      X