Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีว่าผมสั่งบอด MSI P35 Platinum แต่มีข้อส่งสัยนิดหน่อย วอนเทพที่เคยใช้ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีว่าผมสั่งบอด MSI P35 Platinum แต่มีข้อส่งสัยนิดหน่อย วอนเทพที่เคยใช้ช่วยหน่อย

MSI P35 Platinum รุ่นนี้ผมสั่งมาแล้ว แต่พอมาดูในรูปเห้นมันมีช่องเสียบไฟเลี้ยงบอดที่ไม่เหมืนอกับบอดตัวอื่น (ส่งสัยที่ผมวงไว้อ่ะครับ) ก้อเลยส่งสัยว่ามันจะเสียบยังงัยอ่ะ เพราะไอ้ตัวเพอร์ผมมันเป็นแบบ 4 พินปกติอ่ะ วอนท่านที่เคยใช้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ด่วนนะ
    Attached Files

สายที่มากับ psu ของ enermax มีให้ครับ เขียนว่า extra

ถ้า psu ทั่วไปไม่น่ามี เอาหัว โมแล็ก เสียบได้แต่ไฟไม่น่าจะพอ ลูกพี่บอกมา

Comment

หมายถึง ไฟ 8พินที่เลี้ยง CPU หรอ จะเสียบฝั่งไหนก้ได้ครับ แต่ ผมเสียบฝั่งบนนะ ถ้ามีแค่ 4 พิน

Comment

ไม่ลองถามที่ห้องของผู้ผลิตดูอ่ะคะ??

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          สายที่มากับ psu ของ enermax มีให้ครับ เขียนว่า extra

ถ้า psu ทั่วไปไม่น่ามี เอาหัว โมแล็ก เสียบได้แต่ไฟไม่น่าจะพอ ลูกพี่บอกมา

ในความเข้าใจของผมอันนี้น่าจะผิดนะครับ
          ผมเข้าใจว่าหัวMolexของEnermaxนั้นมันมีไว้เสียบกับการ์ดจอนะครับไม่ใช่เอาไว้เสียบกับบอร์ด
          ส่วนหัวMolexที่อยู่บนบอร์ดมันน่าจะมีไว้ต่อไฟเลี้ยงเพิ่มในกรณีใช้การ์ดจอแบบคู่ ถ้าใช้ใบเดียวก็ไม่ต้องไปเสียบให้เปลืองไฟครับ
          ส่วนหัว8พินบนบอร์ดอันนั้นเป็นไฟเลี้ยงCPUครับ จำเป็นต้องเสียบ แต่ถ้าPSUคุณมีแค่4พินก็ใช้ได้ครับเสียบชิดข้างไหนสักข้างเนี่ยแหละคงต้องเปิดดูคู่มือเอานะครั

Comment

ครับ ขอบคุนจ้า แล้วจะลองดู ผลไงเด่วมาบอกนะ ขอบคุนทุกท่านจ้า

Comment

Working...
            X