Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ใครเก่งโปรแกรมปริ้นเตอร์ ช่วยผมที MP TOOL ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ใครเก่งโปรแกรมปริ้นเตอร์ ช่วยผมที MP TOOL ++

ผมจะรีเซ้ตตลับหมึกครับ canon MP 145 เซิทได้โปรแกรมนี้มา ทำตามขันตอนทุกอย่าง ติดตรงที่มันหา port ไม่ได้หรือไครมีวิธีอื่นแนะนำเป็นความรู้ด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าเลย
    ของเขาทำได้เราทำไม่ได้เจ็บใจจริงๆ
    Last edited by nove; 24 Aug 2008, 19:28:41.

Originally posted by nove View Post
    ผมจะรีเซ้ตตลับหมึกครับ canon MP 450 เซิทได้โปรแกรมนี้มา ทำตามขันตอนทุกอย่าง ติดตรงที่มันหา port ไม่ได้หรือไครมีวิธีอื่นแนะนำเป็นความรู้ด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าเลย
    ของเขาทำได้เราทำไม่ได้เจ็บใจจริงๆ
    แปลว่าวินโดว์ที่คุณมีไม่ซับพอรท์กับปริ๊นเตอร์ครับ..หาวินโดว์แบบ600กว่าเมคที่เขาโมกันมาใช้ไม่ได้ครับ.ต้องวินโดวืที่เพียวๆหรืออัพเดทได้เท่านั้นครับ.ผมเคยเจอเครื่องลูกค้าเป็นอาการแบบคุณครับ.หรือลองรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับเผื่อมีวิธีที่ดีกว่าผม.

Comment

Originally posted by suwat123 View Post
      แปลว่าวินโดว์ที่คุณมีไม่ซับพอรท์กับปริ๊นเตอร์ครับ..หาวินโดว์แบบ600กว่าเมคที่เขาโมกันมาใช้ไม่ได้ครับ.ต้องวินโดวืที่เพียวๆหรืออัพเดทได้เท่านั้นครับ.ผมเคยเจอเครื่องลูกค้าเป็นอาการแบบคุณครับ.หรือลองรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับเผื่อมีวิธีที่ดีกว่าผม.
      พอเป็นแนวทางได้เยอะเลยครับ เขาทำได้ เราทำไม่ได้นี่มันเจ็บใจจริงๆ เพื่อนคนใหนมีคำแนะนำอื่นเสนอมาได้เลยครับ
      ความรู้ทั้งนั้นครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

มีเวลาการ รีเซต เยอะแยะมากมาย ทำไมไม่รีแบบอื่นดู อย่าพึ่งโปรแกรมซะมาก ในตัวเครื่องมันรีเซตเองได้ครับ แค่คุณถอดสายที่ต่อกับคอม ออกก่อนแลเว ใส่ตลับห***ลงไปใหม่ก็เป็นการรีเซตแล้วครับ ผมเคยเป็น เพราะผมเติมหมึกแล้วเครื่องบอกว่าห***หมดปริ๊นไม่ได้ทั้งๆที่หมึกเต็มๆ จนผมไปหาวิธีมาอ่านดูเลยรู้ว่า ขั้นตอนในการเปลี่ยน หรือเติม หมึกนั้น มันต้องถอดสายที่ต่อกับคอมออกก่อน แล้วใส่ไปใหม่ เพื่อเป็นการถนอม เครื่องปริ๊น ด้วย

ขอโทดนะที่ผมตอบมะตรงประเด็น

Comment

Originally posted by monza7 View Post
          มีเวลาการ รีเซต เยอะแยะมากมาย ทำไมไม่รีแบบอื่นดู อย่าพึ่งโปรแกรมซะมาก ในตัวเครื่องมันรีเซตเองได้ครับ แค่คุณถอดสายที่ต่อกับคอม ออกก่อนแลเว ใส่ตลับห***ลงไปใหม่ก็เป็นการรีเซตแล้วครับ ผมเคยเป็น เพราะผมเติมหมึกแล้วเครื่องบอกว่าห***หมดปริ๊นไม่ได้ทั้งๆที่หมึกเต็มๆ จนผมไปหาวิธีมาอ่านดูเลยรู้ว่า ขั้นตอนในการเปลี่ยน หรือเติม หมึกนั้น มันต้องถอดสายที่ต่อกับคอมออกก่อน แล้วใส่ไปใหม่ เพื่อเป็นการถนอม เครื่องปริ๊น ด้วย

ขอโทดนะที่ผมตอบมะตรงประเด็น
          ฮุฮุ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ รับฟังทุกทั่นแหละครับ ตรงหรือไม่ตรงคำถามก็ขอให้ตอบครับ อันนี้ผมรู้แต่ท่านอื่นอาจไม่รู้ครับ แชร์ความรู้กันไม่มีไครผิดหลอกครับ ถ้าทำได้สำเร็จ ก็จำไปจนวันตายนั้นและครับ

Comment

Working...
          X