Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Creative Gigaworks T40 มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Creative Gigaworks T40 มั๊ยครับ

กำลังมองๆ speaker ของ creative อยู่ อยากทราบคุณภาพของมันอ่ะครับ

t20ก็พอมั้ง

Comment

มันต่างกันยังไงเหรอครับ

Comment

มีลำโพงเพิ่มมา1ตัวท่อเบสลึกขึ้น เสียงไม่น่า***งกันเท่าไร(คิดเองนะ)ตัวt20เสียงดีแต่เบสบางมากมายฟังเพลงหวานดีมาก(เพราะไม่ค่อยมีเบส เช่นแนวกีต้าบรรเลง)T40มีลำโพงเพิ่ม1ตัวท่อเบสลึกขึ้นเสียงน่าจะดีกว่าหน่อยแต่ราคา***งกัน2000กว่าบาท

Comment

ใช้อยู่อ่ะคับ

Comment

-*-

ลำโพง Klipsch รุ่น Ultra 2.0
            มีสาระเยอะกว่า ครีทีฟเยอะครับ
            Attached Files

Comment

Ultra 2.0 นอกจากที่ mrz หล่ะใน พันทิป มีให้ลองฟังมั้ยขอรับ

Comment

ผมใช้ t20 ได้มาในราคา 2,300 คุ้มมากมายฟังเพลงแนวไม่ดุดันนะครับ

Comment

Originally posted by ptrisriv View Post
                  ผมใช้ t20 ได้มาในราคา 2,300 คุ้มมากมายฟังเพลงแนวไม่ดุดันนะครับ
                  มีคนคุ้มค่าแล้ว 1

Comment

http://www.munkonggadget.com/product_150312_th

Comment

t20 กับ t40 ต่างกันตรงที่ผลิตมาให้ใช้คนล่ะแบบ t20 ถึงเสียงเบสยังไม่เท่า t40 แต่มันเหมาะสมกว่าถ้าจะมาใช้เวลาเรานั่งอยู่หน้าคอม แต่t40 เหมาะสำหรับใช้ในงานปาร์ตี้ หรือดูหนังที่นั่ง***งจอมากๆ คือเหมาะสำหรับห้องใหญ่ๆไรประมาณนั้น ถ้ามาวางฟังหน้าคอมเสียงมันจะกลวงๆ เพราะออกแบบมาให้ใช้ฟังระยะ***งๆจากตัวลำโพง เสียงไม่***งกันมาก เหมาะสำหรับการใช้งานคนล่ะแบบมากกว่า

Comment

Originally posted by nutelrooy View Post
                        t20 กับ t40 ต่างกันตรงที่ผลิตมาให้ใช้คนล่ะแบบ t20 ถึงเสียงเบสยังไม่เท่า t40 แต่มันเหมาะสมกว่าถ้าจะมาใช้เวลาเรานั่งอยู่หน้าคอม แต่t40 เหมาะสำหรับใช้ในงานปาร์ตี้ หรือดูหนังที่นั่ง***งจอมากๆ คือเหมาะสำหรับห้องใหญ่ๆไรประมาณนั้น ถ้ามาวางฟังหน้าคอมเสียงมันจะกลวงๆ เพราะออกแบบมาให้ใช้ฟังระยะ***งๆจากตัวลำโพง เสียงไม่***งกันมาก เหมาะสำหรับการใช้งานคนล่ะแบบมากกว่า
                        ได้เสียงเกินตัว อิ่มใหญ่ละเอียดกว่า ไม่เกี่ยวกับห้องใหญ่ขึ้นนะครับ อิอิอิอิ

Comment

ว่าจะซื้อมาลองดูอ่ะครับ มันเล็กกระทัดรัดดี แถวตัว T40 น่าจะเอามาเล่นเกมกับฟังเพลงที่ต้องใช้เสียงเบสหนักหน่อยครับ

Comment

เรื่องเสียงเบส อย่าหวังอะไรมากจากลำโพง 2.0ch ครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              เรื่องเสียงเบส อย่าหวังอะไรมากจากลำโพง 2.0ch ครับ
                              หวังให้มันมี มันก็มีให้ได้นะครับ อิอิ ไม่หวังมัน มันก็ไม่มี

Comment

Working...
                              X