Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรค์แผ่นหนังไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรค์แผ่นหนังไม่ได้คับ

ผมเช่าหนังมาจากร้าน แล้วผมจะก้อปแต่มันขึ้นฟ้องมาแผ่นที่จะไรค์เนื้อที่ไม่พออะคับ

ทั้งๆที่แผ่นที่เช่ามาก็เป้นแผ่น vcd หรือเดวนี่มีแผ่นvcdแบบไม่ธรรมดา งง

ลองเปลียนแผ่นตังหลายรุ่นก็ไม่ได้

จะก้อปใส่เครื่องก็ไม่ได้ เปิดเข้าไปมีแค่ไฟล์ AUTORUN (เป้นรูปแผ่นสีทองๆ)
    แล้วก็ไฟล์ AUTORUN อันนี้เป็นรูปกระดาษ

ถ้าจะก้อปลงเครื่องต้องทำไงคับ
    หรือมีวิธีไรค์ยังไงบอกด้วยคับ

แผ่น vcd หนังมีการป้องกันการ copy อยู่ครับถ้าแบบธรรมดาก็จะทำให้เห็นไฟล์มีขนาดใหญ่เกินจริง
    จะทำให้ไม่สามารถ copy ได ้ถ้าใช้พวกโปรแกรม Nero copy แผ่นหนังก็จะไม่สามารถก๊อปหนังได้
    ลองใช้โปรแกรม Clone CD ก๊อปดูหรือใช้โปรแกรม Iso Buster ถอดแก้ขนาดไฟล์จริงก่อนแล้วค่อยก็อปหนัง

Comment

ขนาดที่ว่าเกินมานั้น เนื้อที่ทั้งแผ่นเมื่อทำเป็น Image แล้ว มันจะอยู่ 750 เมก น่ะครับ.. ผมเคยเจอ แต่ก็ยังหาทางออกไม่ได้เหมือนกัน

ปล. เอาลงเครื่องได้ครับ ใช้ แอกอฮอล์ ทำอิมเมจไว้ในเครื่องพอจะดู ก็ เม้าอิมเมจเอาน่ะครับ..แต่ยังไม่เคยถอดเป็น Mpeg เพราะ VCD Gear มันอ่านไฟล์ DAT ไม่ได้ เพราะมันไม่เห็น
      Last edited by PowerEasy; 22 Dec 2006, 23:03:50.

Comment

หนังของ เฉินหลง เรื่องใหม่ กับเด็กนะครับ แผ่น ละ 850 กว่า MB นะครับ งงเลย

Comment

Working...
        X