Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับเปลี่ยน IP เครื่องแล้วเนทไม่วิ่ง(มีรูปครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับเปลี่ยน IP เครื่องแล้วเนทไม่วิ่ง(มีรูปครับ)

มันต้องใช้ IP Automatic อย่างเดียวนะครับพอดีผมอยากให้เครื่องครีเกมวอร์คราฟได้รู้สึกว่า IP ที่ออโต้มันใช้ครีไม่ได้นะครับผมก็เลยอยากเปลี่ยน แต่พอเปลี่ยนแล้วเนทไม่วิ่งแก้ไขยังไงดีครับ
    ปล.ผมให้เนทTT&T MODEM ยี่ห้อ HATARI รุ่น AA101
    รูปที่ 1 ค่าไอพีที่เครื่องตั้งออโต้
    รูปที่ 2 ค่าไอพีที่ผมต้องการจะตั้ง
    รูปที่ 3 ตั้งค่าที่อยากตั้งแต่เนทไม่เดิน
    Attached Files
    Last edited by ezclipe; 19 Jun 2008, 22:08:30.

คุณลืมใส่เลขที่เรียกเน็ตงัยครับ ช่อง Default Gateway ของคุณคือ 192.168.0.1 ให้ใส่ตามที่ผมเลขไว้ และก้อช่องถัดมาชื่อ Preferred DNS Server ให้ใส่เลขเหมือนกันคือ 192.168.0.1 นะค๊าบบ

Comment

Originally posted by kamael_truefaster View Post
      คุณลืมใส่เลขที่เรียกเน็ตงัยครับ ช่อง Default Gateway ของคุณคือ 192.168.0.1 ให้ใส่ตามที่ผมเลขไว้ และก้อช่องถัดมาชื่อ Preferred DNS Server ให้ใส่เลขเหมือนกันคือ 192.168.0.1 นะค๊าบบ
      ขอบคุณคร้าบ
      Last edited by ezclipe; 19 Jun 2008, 23:07:58.

Comment

Working...
      X