Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงถึงจะต่อ tv-out ออกทางcomponent ได้ภาพ hdtv คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงถึงจะต่อ tv-out ออกทางcomponent ได้ภาพ hdtv คับ

ผมใช้geforce 8400m gs มันไม่support hdtv เหรอคับ ผมต่อจากสาย s-video to component นะคับเคยลองต่อกับของ ati มันก็ปล่อยสัญญาณHD นะคับ หรือต้องใช้driver ตัวไหนคับ รบกวนด้วยคับทำมาหลายวันแล้วไม่ได้ซะที ขอบคุณคับ

อะไรหว่า งง ง ง อธิบายอีกรอบได้ไหม

เกิดปัญหาอะไร แล้วจต้องการอะไร

Comment

คือจะต่อออก tv อ่ะคับ ทีนี้พอต่อออกไปแล้วภาพมันเปนขาวดำอ่ะ ใช้สายcomponent อ่ะคับ

Comment

VGA ออก component ถ้าไม่ผ่าน box ก่อน ก็ไม่ค่อยรอดอ่ะครับ

หาหัวแปลงVGA ออก HDMI แล้วใช้สาย HDMI to HDMI ดีกว่าครับ ถ้าเครื่องไม่มีHDMI หรือมีก็ซื้อแค่สายก็ใช้ได้แล้วครับ

ปล. ถ้าเป็นLCD TVนา

Comment

Originally posted by Centrino View Post
          VGA ออก component ถ้าไม่ผ่าน box ก่อน ก็ไม่ค่อยรอดอ่ะครับ

หาหัวแปลงVGA ออก HDMI แล้วใช้สาย HDMI to HDMI ดีกว่าครับ ถ้าเครื่องไม่มีHDMI หรือมีก็ซื้อแค่สายก็ใช้ได้แล้วครับ

หัวแปลงนี้น่าสนครับ พอจะบอกลายแทงได้เปล่า

Comment

Originally posted by Centrino View Post

มีด้วยหรอ สนใจเหมือนกัน เอารายละเอีดมาลลงหน่อยครับ ราคาประมาณไหน

Comment

ดันหน่อยอยากรู้

Comment

เคยเห็นที่อมรน่ะครับหัว vga-hdmi ไม่แพงด้วย แต่สัญญาณอาจไม่ดีเท่าไหร่ แต่อย่างน้อยๆเล่นเกมส์ก็ได้ยินเสียงออกทาง tv แล้วอ่าครับ ^^

Comment

แล้วมี hdmi แปลงเป็น avไหมคราบบบ

Comment

Working...
                  X