Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD LG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD LG

DVD LG Lightscrip ตัวนี้ห่วยๆแตกมากๆเลย เลือกอ่านแผ่นซื้อมาโคตรเซง เลยจะมาถามบรรดาเซียนคอม ว่าcd-rom ที่เปงDVD รุ่นไหนหัวอ่านเจ๋งๆมั่งเอาแบบไม่เรื่องมากตรงเลือกอ่านแผ่นอ่ะคับ
    ขอบคุง

ลองดูของ pioneer ดูครับ

Comment

ลอง BenQ หรือยังครับ

Comment

อ้าว กรรม เพิ่งซื้อ h12l ให้คนรู้จัก ตูจะโดนด่าไหมเนี้ย

Comment

LiteOnครับอ่านเก่งแต่ไรท์ไม่เก่ง

Comment

ของผมไม่เห็นมีปัญหา???

Comment

ของผมก็ไม่เป็นน่ะ รุ่น 20L ถ้าปัญหาเยอะลองส่งเคลมดูก่อนไม่ดีรึ....

Comment

ของผม H12L ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ใช้การได้ดีไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by KUTTO View Post
                  DVD LG Lightscrip ตัวนี้ห่วยๆแตกมากๆเลย เลือกอ่านแผ่นซื้อมาโคตรเซง เลยจะมาถามบรรดาเซียนคอม ว่าcd-rom ที่เปงDVD รุ่นไหนหัวอ่านเจ๋งๆมั่งเอาแบบไม่เรื่องมากตรงเลือกอ่านแผ่นอ่ะคับ
                  ขอบคุง
                  พูดงั้นได้ไง ผมก็ใช้อยู่ เสียวน่ะ!!

Comment

AJ เล่นได้ไม่เลือกแผ่น อิอิ

Comment

จริงคับ LG Light Scribe ห่วยแตกมักมากคับ ใช้อยู่
                      แต่ตอนนี้ใช้แต่ Lite-on
                      ก็เลยแนะนำ LITE-ON 16X 165H6S คับ พอดีใช้อยู่ใช้ดีคับผม
                      Last edited by sectionX; 26 Dec 2006, 20:26:14.

Comment

BenQ ครับ ไม่เคยง้อใคร ใช้มาจะเป็นปีแล้ว 1640 เขียนอ่าน เขียนอ่าน เขียนอ่าน มาเป้นร้อย ยังไม่มีปัญหาใดๆ เมื่อทิดก่อนเพิ่งไปถอย 1670มาครับ ชอบเพราะรูปลักษณ์มัน

Comment

ASUS ก้อดีนะคับ

Comment

ผมใช้ LG H12L กับ Asus P160 เจอปัญหา
                            อ่าน File .EXE ไม่ได้เซ็งเลย(ทั้งสองเลย Asus+LG)
                            เลยถอดไปเทสกับเครื่องเพื่อน DVD-RW ทั้ง 2 มันสามารถผ่านแผ่นได้
                            ไม่เจอปัญหาแบบเครื่องผม เลยจะบอกว่าอย่าด่วนสรุปว่าของเค้าไม่ดี
                            อาจเป็นที่ส่วนอื่นๆทำให้มันรวน ของผมคิดว่าเป็นที่ บอร์ด รึไม่ก็ Win

Comment

ผมแนะนำประกอบเครื่องให้เพื่อนหรือคนรู้จักให้เอา Pioneer BenQ pioneerดูหน้ามันจะไม่มีไรเลยหน้าถาดก็ไม่ติดสกรีนคำว่าไพโอเนียร์ แต่หัวอ่านสุดยอดคับ อ่านได้ทุกแผ่นแถมเงียบด้วย ไม่เหมือน LG Light Scrip เลือกอ่านแต่แผ่นแท้ แผ่นไลค์มะค่อยอ่านเซงเลย เสียเส้น ต้องเอาไปขายให้ร้านมือ2ตัดราคาไปซือPioneer ใช้เซงๆๆ เสียฟามรู้สึกต่อไปมะใช้LGและ

Comment

Working...
                              X