Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนทาซิลิโคน X2 4400 [939] ทีครับ ?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนทาซิลิโคน X2 4400 [939] ทีครับ ?!

กำลังเห่อครับอิอิ

cpu ตัวเดิมผมจะมีลักษณะในรูปข้างล่างอะครับ ปกติเราจะทาเฉพาะตัวชิปดำๆก็พอ...

แต่ตัวใหม่เป็น Dual core อะครับ...มันไม่มีชิปเล็กๆยื่นออกมาให้ทาแล้ว มันเรียบหมด
    แบบนี้ทายังไงครับ หรือว่าละเลงให้ทั่วทั้งจตุรัสเลยรึเปล่า ?

ขอคุณครับคนหล่อ

ทาให้บางที่สุด ทั้งตัวเลยครับ

ปล เข้าเรียก กระดอง CPU ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

โอ้ว ท่านนี้อีกแล้ว ขอบคุณมากมายครับ

Comment

หยอดแล้วเอาบัตร@แคช(ต้อง349บานนะเป็นบัตรพลาสติค อิอิ) ปาดให้ทั่วครับแล้วแปะซิ้งเลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

เพิ่งรู้ว่าเรียกกระดอง

Comment

เรานึกว่าหลังคาคุมกระบานซะอีก

Comment

หยอดทิ้งไว้สักหยดนึง แล้วก็ใส่ได้เลยครับ เดี๋ยวซิลิโคนมันปิ้นของมันไปเอง

Comment

ปาดให้ทั่วให้บางๆเนียนๆเลยท่าน..

Comment

จะหยอดเป็นจุดก็ได้ ใช้นิดเดียว เวลาเปิดเครื่องร้อนๆมันก็ปริ้นกระจายไปเอง
                  รึจะทาให้ทั่วก็ได้ แต่ต้องทาบางๆ ถ้าหนาเกินกระจายเต็มบอร์ดแน่ อิอิ

Comment

เข้ามาเอาความรู้ๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                    X