overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: PS3 & XBOX360

OverclockZone Member ZAKURAPLOY's Avatar

Default PS3 & XBOX360

อยากรู้ว่า 2 เครื่องนี้ เทียบกับ PC สเปกประมาณไหนคับ

แล้ว PC แรงสุดตอนนี้ แรงกว่า 2 เครื่องนี้มั้ยคับ[/COLOR]
    [
    รูป รูป
    • File Type: jpg 6.jpg (68.3 KB, 216 views)

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เอามาเล่นเกมส์ ยังไง console ก็กิน PC หน่ะ

ยกเว้น FPS กับเกมวางแผนๆ นะ pc กิน

แต่พวก เกม กีฬา เกมขับรถ pc ยากจะสู้

อีกอย่าง เครื่องคอนโซล เกมมันมีให้เล่นเยอะเหลือเกิน pcซบเซา

จะให้ดี มีทั้ง pc ทั้ง คอนโซล เลย แจ่มเป็ด

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

Quote Originally Posted by GyM View Post
    เอามาเล่นเกมส์ ยังไง console ก็กิน PC หน่ะ

ยกเว้น FPS กับเกมวางแผนๆ นะ pc กิน

แต่พวก เกม กีฬา เกมขับรถ pc ยากจะสู้

อีกอย่าง เครื่องคอนโซล เกมมันมีให้เล่นเยอะเหลือเกิน pcซบเซา

จะให้ดี มีทั้ง pc ทั้ง คอนโซล เลย แจ่มเป็ด

+1 ใช่ครับถ้าอยากเล่นเกมจริงๆ ควรมีทั้งคอนโซล และ พีซีเลยครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เหมือนจะผิดวัตถุประสงค์หลักการใช้งานไปนิด เอาเป็นว่าPCมันทำอะไรได้เยอะกว่าครับ ส่วนเรื่องการเล่นเกมยังไงก็สู้ Consoleไม่ได้หรอก

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

เทียบกันลำบากเพราะทำงานกันคนละแบบ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เทียบกันลำบากเพราะทำงานกันคนละแบบ
    ใช่เลย มันขึ้นกับว่า จะเน้นเกมอย่างเดียว หรืออเนกประสงค์

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

pc เครื่องละ2หมื่นกว่าก็เเรงกว่าเเล้วครับ เเต่ถ้าคิดจะเล่นเกมก็ให้ดูที่ตัวเกมเเละเเนวที่เราชอบครับ ไม่งั้นให้ไครมาตัดสินก็ไม่ได้หรอก

OverclockZone Member suek's Avatar

ผมเลือก Console เพราะ ใช้ PC ตาม Upgrade ไม่ทัน

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

อยากเล่นแต่เกมก้อเอาคอนโซลไปเลยครับมีเครื่องพีซีกากๆอ่อนๆไว้ทำงานก้อพอเช่นพิมงานเล่นเน็ตเห็นข่าว
    Accessoriesของxboxกับps3สมมารถใช้เมาส์คีย์บอร์ดได้แล้วรึยัง

เครื่องเกมรุ่นใหม่ในปัจจุบันทั้ง PS3, Xbox 360 จะมีเกมแนว First Person Shooter (FPS) ออกมาค่อนข้างเยอะ สำหรับบางคนจะคิดว่าการใช้จอยปกติไม่สามารถตอบสนองพวกเขาได้ดีเท่ากับเมาส์และคีย์บอร์ดได้เลย ดีใจได้เลยเมื่อบริษัท XCM ได้ส่ง XFPS Rateup Adapter ออกมาเพื่อให้ผู้เล่นสามารถต่อเมาส์และคีย์บอร์ดเล่นเกมต่างๆ ในเครื่อง PS3, Xbox 360 ได้อย่างรวดเร็วและลื่นไหล สามารถปรับแต่งปุ่มต่างๆ บนคีย์บอร์ดได้เองและมีล้อปรับการตอบสนองของเมาส์ได้ถึง 16 ระดับ นอกจากนี้ยังมีการปรับปุ่มเป็นแบบ Turbo อีกด้วย สินค้ามีวางจำหน่ายแล้วในราคา 88.90 ดอลลาร์ หรือประมาณ 3,111 บาท (ของ PS3) และ 84.90 ดอลลาร์ หรือประมาณ 2,970 บาท (ของXbox 360)

OverclockZone Member popshock's Avatar

ปรับสูงสุดทุกอย่างเล่นภาพที่ 1080i คอมต่อให้สเปค1แสนก็แพ้ครับถ้าเอามาเล่นเกมอย่างเดียวน่ะ ถ้าดูหนังผมว่าคอมยังทำอะไรได้มากกว่าเยอะ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ซื้อ เพลย์ 3 มาเล่น เมทัลเกียร์ เดวิลเมคราย ไฟนอล ไบโอ 5 ก้อคุ้มและครับ อิอิอิอิๆๆ

OverclockZone Member koonpan's Avatar

จะเทียบอะไรล่ะครับ ระดับกราฟฟิกหรือเเนวเกม หรือปริมาณเกม หรือวัตถุประสงค์การใช้งาน
    ยังงงกับผลลัพธ์ต่อคำถามอยู่อ่ะครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ภาพ หรือ ความสวยงาม คอลโซน กับ พีซี อันไหนภาพสวยกว่ากันครับ

OverclockZone Member ZAKURAPLOY's Avatar

วัดแค่ cpu กับ gpu ครับ คือเดี๋ยวนี้เกมลง multi เยอะอ่ะครับ เลยอยากรู้ว่าเครื่อง pc จะลองรับเกมที่จะลง ps3 กับ xbox360 ได้จนหมด gen นี้ได้อ่ะเปล่าครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 6.jpg (68.3 KB, 106 views)

OverclockZone Member Nookiezz's Avatar

เหตุผลที่ผมเลือกเล่นคอนโซลนะคับ ..
    คือ เราไม่ต้องไปอัพพีซีเพื่อจาเล่นเกมส์ที่ออกมาใหม่ ๆ ..
    อีกอย่างคับ .. มีคอนโซล แล้วก้อ lcd tv ต่อ hdmi ปรับภาพ 1080p ผมว่ามันก้อแจ่มนะ ..

อย่างผมมี xbox360 (แปลงเล่นก๊อป) กับ ps3 ..
    เวลาเกมส์ ex ของตัวไหนออก .. ก้อซื้อของอันนั้น ..

xbox360 ก้อซื้อแต่แผ่นก๊อปแน่นอน ..
    ps3 อันนี้ต้องเล่นแท้ .. อยากเล่น ex ของ ps3 ก้อเสียตังนิดนึง .. อิอิ

แต่ถ้าเกมส์ไหนที่ลงมัลติ .. ก้อหาแผ่นก๊อปมาเล่น xbox360 เอาน่ะคับ ..

ตอนนี้ pc มีไว้เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง .. แค่นี้แหละคับ pc ผม ..

ปล. pc รอเล่น spore อย่างเดียว .. อิอิ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

รองรับ ยังไงก็ไม่หมดอ่ะครับ โดยเฉพาะเกมส์ RPG ไม่มีโผล่ลง pc เลย มีแต่ RPG ฝรั่งแปลกๆ -*-

GIGABYTE United
    Castle Of Games

หากอยากเล่น Blu-Ray + แผ่นแท้ ก็ PS3 ครับ หากเล่นเกมไม่คิดไรมากก็ Xbox360 เพราะเล่นแผ่น XXX ได้ครับ

OverclockZone Member koonpan's Avatar

ผมก็มีทั้ง PC เเรง ๆ เเละก็ console นะครับ ผมเทียบภาพเเล้วต่อให้ตั้ง 1080p บน console
    เอามาเทียบกับ pc เเล้วผมว่า PC ได้มิติกว่านะครับ เเต่ต้องปรับสุดตรีนนนน ... เหมือนกันนะครับ...
    อิอิ ถึงจะกิน console ได้ ลองง่าย ๆ ครับ ยกตัวอย่าง
    เกม Gear of war ครับ ใครมีทั้ง PC เเละ console ก็ลองใช้ความรู้สึกวัดดูนะครับ เปิดเล่นโหมดสุดให้หมด บน PC ก็รันบน vista เปิด Direct X 10 เต็มสูบไปเลยครับ(spec เครื่องต้องถึงนะครับ) เเล้วเทียบกับ
    console ที่ 1080p ต่อ HDMI เเล้วนั่งพิจารณาให้คะเเนนกันเอาเองนะครับ ยกตัวอย่่างเเค่เกมนี้นะครับ เกมอื่น ๆ ก็หามาเทียบกันเอาเอง ส่วนตัวผม ก็ชอบทั้ง 2 อย่าง เเตกต่างกันที่เเต่ละเกมมากกว่าว่าเล่นด้วยเครื่องไหนมันจะมันกว่ากัน ......

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

มันเทียบกันไม่้ได้ครับ แค่ Spec แค่ตอนการพัฒนาเกมส์ก็ต่างกันแล้วครับ บน Windows เกมส์โดยรวม 90% ใช้ DirectX เขียน แต่ Console กลับใช้ OpenGL DirectX มันโดดเด่นแค่ไหน Windows แค่นั้นละครับ ผมว่าอย่าเอามาเปรียบเทียบกันดีกว่าเพราะมันดีต่างกันไปคนละแบบ DirectX ได้เปรียบในการแสดงผลที่มีมิติสมจริงมากกว่า ส่วน OpenGL ผมว่ามีดีที่ตรงคำว่า ฟรีีี ^^

OverclockZone Member Godstep's Avatar

อยากเล่นเกมไหนก็ซื้อ platform นั้นมาเล่นครับ

ส่วนเรื่องสเปคเครื่องคงเทียบกันยาก ถ้าจะให้ pc สเปคพอๆกับ console คงมี 40000+

Bookmarks

Bookmarks