Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเพื่อนๆทุกคนสักนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเพื่อนๆทุกคนสักนิดครับ

ขอถามง่ายๆเลยครับส่วนตัวผมก็ไม่เคยทำไม่มีประสบการณ์ครับ

ตอนนี้การ์ดราคาจอก็ถูกลงมากแล้ว ถ้าผมจะเอา HD3850 ของผมมาใส่อีกตัว มันจะเร็วขึ้นภาพจะดีขึ้น เร็วขึ้นจะกระตุกน้อยลงเลยใช่ไหมครับ (ถ้าผมเทียบกับเกมส์ Crysis) แล้วการทำแบบติดตั้ง 2 ตัว (Crossfire) มันลำบากไหมครับ หรือแค่เพียงว่าซื้อมาใส่อีกตัว จับเสียบเข้าสล๊อตแล้วเปิดคอมก็เล่นได้เลย โดยต้องไปปรับตั้งอะไรมันเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

ลืมไปครับสเปกคร่าวๆ

Pentium Core 2 Dual 2.2GhHz
    M/B Asus P5K-R
    Ram 1G x 3
    VGA PowerColour HD3850 512MB
    PSU Asus 450W
    HD seagate 320x2 GB, 160x2 GB

ประมาณนี้ล่ะครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

มันไม่ง่ายอย่างนั้นครับ ต้องลองทดสอบDriverอีกว่าเข้าได้ดีกับการ์ดเราหรือป่าว ผมใช้SLI ยังค้างอยู่บ่อยๆ
    แล้วอาการกระตุกนี่มันก็ไม่ได้อยู่การ์ดจอเสมอไปน๊ะครับ ยกตัวอย่างเช่น แอนติไวรัสอัพเดท ก็มีการกระตุกแล้ว
    หรือตัวเกมส์ซัพพอต กับวินโดว์หรือป่าว มีหลายจุดมากเลยครับ
    แต่อย่างว่าครับ 2หัวย่อมดีกว่าหัวเดียวครับ

Comment

เกมส่วนใหญ่มันยังไม่ support dual gpu ครับ เห็นจะมีก็แค่ Lost Planet เท่านั้นล่ะมั้ง

เป็นผม ผมจะขาย HD3850 แล้วก็เอางบใหม่มารวมกัน แล้วซื้อ 8800GT

คุ้มกว่า

Comment

ซื้อมาเพิ่มอีกตัวคงไม่เข้าท่าแฮะ....
        สู้ใช้สเป็คเดิมๆที่มีอยู่ แล้วไปเข็น cpu กับการ์ดขึ้นอีกหน่อย ก็คงพอช่วยได้บ้างงับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับได้ความรู้ขึ้นเลย

Comment

Working...
          X