Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยVAIOของผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยVAIOของผมด้วย

คือผมจะล้างเครื่องไหม่ด้วยแผ่นที่ใช้โปรแกรมของVAIOทำ แต่ก่อนใส่แผ่นแล้วกดRestartก็จะสามารถล้างได้ แต่ตอนนี้ใส่ไปแล้วมันไม่ยอมทำให้พอRestartมันก็เข้าวินโดวเลย เวลาจะเข้าไปbiosก็มีรหัสอีกทั้งที่ผมไม่เคยตั้งรหัส งงทำไงดีช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลอง Restart เครื่อง แล้วก็กดปุ่ม Esc เพื่อเข้า Boot menu แล้วสั่ง Boot จาก Optical drive ดูนะครับ ^^

Comment

Originally posted by topsoodza View Post
      คือผมจะล้างเครื่องไหม่ด้วยแผ่นที่ใช้โปรแกรมของVAIOทำ แต่ก่อนใส่แผ่นแล้วกดRestartก็จะสามารถล้างได้ แต่ตอนนี้ใส่ไปแล้วมันไม่ยอมทำให้พอRestartมันก็เข้าวินโดวเลย เวลาจะเข้าไปbiosก็มีรหัสอีกทั้งที่ผมไม่เคยตั้งรหัส งงทำไงดีช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      เตรียมตัวไป ศูนย์ ครับ ถ้า "วลาจะเข้าไปbiosก็มีรหัสอีกทั้งที่ผมไม่เคยตั้งรหัส"

Comment

Working...
      X