Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-DS3L มันไม่จำบัสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-DS3L มันไม่จำบัสครับ

ใช้กับ E2180 นะครับ อธิบายยังไงดีหว่า

คือมัน ปรับตัวคูณได้ ปรับไฟได้ แต่ไปยุ่งกับบัสไม่ได้เลยครับ

เช่น บัส 200 ปรับตัวคูณเป็น 8,9,10 ก็ได้หมด ความเร็วคล็อกก็ลดลงมา

แต่ถ้าไปปรับบัส ไม่ว่าจะปรับลด หรือปรับเพิ่ม มันไม่จำครับ แต่ค่าอื่นๆจำในครั้งที่คอนฟิกพร้อมกัน

เช่นครั้งนี้ ปรับไฟเป็น 1.45 แล้วปรับบัสเป็น 300*10 มันไม่ติด แต่ไฟมันเพิ่ม 1.45 ให้ปกติ

ลองอีกที ปรับบัสลงบ้าง 1.90*10 นอกนั้นเดิมๆไม่ได้ยุ่งเลย

มันก็ไม่ติดครับ ทำไมหว่า

ไอบอส F3 ตัวล่าสุดแล้วครับผม

อืมม เหรอๆ ลองเช็ค Bios ดูดีๆนะว่าตรงรุ่นป่าว

Comment

ลองถอกถ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ก็ส่งเคลม ของผมอาการก็เหมือนของท่าน เวลาคล็อคแล้วไม่จำ เลยส่งเคลมแล้วได้ตัวใหม่มา

Comment

เน่าจัด EP35-DS3R ของผมก็เป็น

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
          ใช้กับ E2180 นะครับ อธิบายยังไงดีหว่า

คือมัน ปรับตัวคูณได้ ปรับไฟได้ แต่ไปยุ่งกับบัสไม่ได้เลยครับ

เช่น บัส 200 ปรับตัวคูณเป็น 8,9,10 ก็ได้หมด ความเร็วคล็อกก็ลดลงมา

แต่ถ้าไปปรับบัส ไม่ว่าจะปรับลด หรือปรับเพิ่ม มันไม่จำครับ แต่ค่าอื่นๆจำในครั้งที่คอนฟิกพร้อมกัน

เช่นครั้งนี้ ปรับไฟเป็น 1.45 แล้วปรับบัสเป็น 300*10 มันไม่ติด แต่ไฟมันเพิ่ม 1.45 ให้ปกติ

ลองอีกที ปรับบัสลงบ้าง 1.90*10 นอกนั้นเดิมๆไม่ได้ยุ่งเลย

มันก็ไม่ติดครับ ทำไมหว่า

ไอบอส F3 ตัวล่าสุดแล้วครับผม
          เหมือนของพี่ทุกอย่างเลย E2180+ep31 อาการเอ๋อก็เดียวกันเลย แก้ยังไงหว่า

Comment

เป็นเหมือนกันครับ แต่หายแล้ว

ถอดถ่านเมนบอร์ดออก แล้วถอดปลั๊กไฟออกหมด ทิ้งไว้ 5-10 นาที

แล้วใช้ได้ปกติครับ

Comment

ดีนะที่เราใช้ G31 ไม่มีปัญหา

Comment

Working...
              X