Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างE2160 กับ E7200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างE2160 กับ E7200

อยากทราบว่า เจ้า 2 ตัวนี้ เอามาเล่นเกมcrysis จะเห็นผลต่างกันมากไหม่ครับ จะลื่นหรือป่าว
    ที่บ้านผมที่ 8800GT อยู่แล้ว แต่ขาดCPU ยังไม่แรงพอ (ใช้PD3.0)
    กระตุกมากเลยครับ ฉากหลังๆ 11 FPSก็มี อยากทราบว่า
    ระหว่างE2160 กับ E7200 เล่นเกมแล้ว จะได้เฟรมเรท***งกันมากไหมครับ
    แล้วมันจะลื่นกว่าใช้PD 3.0 เยอะไหมครับ
    และขอย้ำกว่าเน้นเอามาเล่นเกมอย่างเดียวครับ

ใครใช้CPU 2 รุ่นนี้อยู่ ถ้าเป็นไปได้ รบกวน capภาพเกมcrysis โชว์FPS ให้ดูหน่อยสิครับ
    อยากได้เอาไว้มาเป็นข้อมูลของการตัดสินใจ

E2160 กับ PD3.0 แรงพอๆกันครับ

E7200 แรงกว่าอีกขั้นนึงเลย

Comment

ใช้ E7200 เห็นผลต่างแน่ๆ แล้วไปจัดการ์ดจอกับแรมก็แจ่มแล้ว

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

E7200 เร็วกว่าครับ
          ลื่นกว่าใช้PD 3.0 กับ 2160 เยอะครับ

Comment

e7200 น่าจะทำ fps ได้มากกว่าสัก 3-5 คับ

Comment

e2160 ต้องลากไปสัก 3.0

ผลเทส e2160 @ 3.0

http://www.tomshardware.com/reviews/...e,1928-15.html

Comment

E7200 ลากไกลกว่าครับอิอิ

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ สำหรับผมว่าถ้าอยากเล่นเกมทีก็ocที แค่นี้ก็ช่วยประหยัดเงินได้แล้ว ช่วงนี้เงินหายากนะครับ คิดดีๆก่อนจ่าย ไว้มันเหลืออดเหลือทนจริงๆก็ค่อยเปลี่ยน

*0*อ่านไม่ครบความจริงๆเรา ถ้ายังไม่ได้ซื้อและอยากซื้อใหม่เอาe7200เลยครับ คุ้มกว่าแน่ๆ

รีบไปนิดเข้าใจผิดว่าใช้2160อยูู่^_^
                  Last edited by yuki_kaze; 25 Jun 2008, 10:18:48.

Comment

เขาไม่ได้ถามว่าตัวไหนแรงกว่านะคับ

ดูความคุ้มค่า

Comment

e2160 มัน เร้วกว่า pd 3.0 ไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by chaoticz View Post
                        e2160 ต้องลากไปสัก 3.0

ผลเทส e2160 @ 3.0

http://www.tomshardware.com/reviews/...e,1928-15.html

ตามท่านนี้เลยครับผม ถ้าลากเกิน3.0ประสิทธิภาพเกินราคาแน่นอน

Comment

Working...
                        X