Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง vista32bitกะ64bit ในเครื่องเดียว ทำได้มั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง vista32bitกะ64bit ในเครื่องเดียว ทำได้มั๊ยคับ

ถ้าทำได้ ลงแบบปกติ ทีละตัวหรือต้องใช้โปรแกรมช่วยอะคับ

ลง vista64bit มันก็พร้อมตัว 32bit ไม่ใช่หรอครับ แผ่นผมเป็นแบบนั้นอ่ะ

Comment

หมายถึง ลงแบบ แบ่งเป็น 32 กะ 64 คนละ partition กันอะคับ dual os อะ

Comment

ได้ค๊าบ

Comment

ได้อยู่แล้วแต่จะทำไปเพื่ออะไรละ -*-

Comment

ก็ printer กะ scanner มันไม่มี driver 64bit อ่า เลยต้องกลับมาทำที่ 32 บ้างเป็นครั้งคราว

หรือมานมะต้องใช้ driver หรอ ...- -

Comment

อ๋อ รุ่นเก่ามากเหรอป่าวละ

Comment

ตัว vista64bit มันจะมีตัว Program File 2 ตัวครับ
                Program File ไว้ใส่พวกโปรแกรมที่รัน 64bit ได้
                Program File(x86) ไว้ใส่พวกโปรแกรมที่รัน vista32bit ครับ
                ส่วนโปรแกรมที่ใช้ xp มันจะลงที่ตัว Program File(x86) นี่ครับ แต่บ้างโปรแกรมก็อาจเอ๋อๆ

Comment

อ๋อ รุ่นเก่ามากเหรอป่าวละ

canonscan lide80 กับ canon i905d อะคับ ประมาน 2 - 3 ปีได้

ตัว vista64bit มันจะมีตัว Program File 2 ตัวครับ
                  Program File ไว้ใส่พวกโปรแกรมที่รัน 64bit ได้
                  Program File(x86) ไว้ใส่พวกโปรแกรมที่รัน vista32bit ครับ
                  ส่วนโปรแกรมที่ใช้ xp มันจะลงที่ตัว Program File(x86) นี่ครับ แต่บ้างโปรแกรมก็อาจเอ๋อๆ

ไม่ห่วงเรื่องโปรแกรมอะคับ กัว hardware ใช้ไม่ได้

Comment

ถ้าตอนนี้ใช้ Vista64 อยู่ที่ Drive C: ก็สามารถลง Vista ตัวใหม่ที่ Drive D: ได้เลยครับ

ระหว่างติดตั้ง โปรแกรม Setup จะถามแล้วก็มีให้เลือกว่าจะลงไว้ Drive ไหน

Comment

ผมลงไป 5 OS ละครับ ><

Comment

Working...
                      X