Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในบอร์ดชอบ อะไรระหว่าง ATI กับ Nvidia อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในบอร์ดชอบ อะไรระหว่าง ATI กับ Nvidia อ่า

ตอนนี้จะซื้อคอมใหม่ร้านก็แนะนำ ATI แต่บังเอิญผมรัก Nvidia ครับ

อยากรู้ว่าอันไหนภาพให้ดีกว่า

แต่จากที่ใช้ดู ATI ผมดูเข้มๆ กว่าแล้วก็ดูออกมืดๆกว่าอ่านะ
    Last edited by Alexandrite; 22 Dec 2006, 23:32:12.

ดีทุกอย่างละครับ อยู่ที่ผู้ใช้

แล้วกระทู้แบบเนี่ยก็เยอะนะครับ วันหลังไปหาอ่านๆเอาก็ได้ไม่ต้องมาตั้งมานรกครับ

Comment

Ati ดีกว่าครับ

ของแบบนี้แล้วแต่คนมากกว่า

ใช้ 7600gs อยู่

Comment

ถ้าเปิด AF และ AA

ATI จะแรงกว่า nVidia ครับ

แต่ถ้าไม่ใช้ AF กับ AA

nVidia จะกินขาดหมด ในราคาเท่าๆกัน

Comment

nVidia คับเนื่องจากล้ำหน้า ATi อยู่น่ะคับ

Comment

ส่วนตัวผมชอบ nVIDIA ครับ

Comment

ส่วนตัวชอบ Nvidia แต่กำลังลองเปลี่ยนมาใช้ ATI ดู

Comment

แล้วที่เขาบอกกันว่า ATi สีสดกว่า nvidia จริงหรือไม่ครับ

ใครพอจะเอารูปเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตอนแรกเคยจะชอบ ATI ละครับ แต่หลัง ๆ มาทาง Nvidia ดีกว่า

Comment

nVidia จงจาเริญ 555

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                      ถ้าเปิด AF และ AA

ATI จะแรงกว่า nVidia ครับ

แต่ถ้าไม่ใช้ AF กับ AA

nVidia จะกินขาดหมด ในราคาเท่าๆกัน
                      AF กับ AA
                      มันคืออารัย อ่า

Comment

AA = ถ่าน

AF = Academy Fantasia

. . .

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=21641 <<< เข้าไปดูซะ

Comment

ใช้ nvidia มาตลอด 4-5 ตัวแล้วก็เป็น nvidia ตอนนี้มี Ati กองไว้ข้างโต๊ะตัวนึง ยังไม่ได้แกะมาลองเลย...............

Comment

ถ้าเล่นแบบเน้นภาพสวยเนียนๆ เปิดเอฟเฟคสุด ก็ ATI ครับ แต่ถ้าเล่นแบบธรรมดา ก็ nVidia ครับ

ATI เขาสามารถเรนเดอร์ภาพโดยเปิดคำสั่ง Anti-Ailas (คำสั่งลบรอยหยักของภาพ) และ HDR (คำสั่งในการให้เฉดของแสงที่ถูกต้อง) พร้อมกันได้ ซึ่ง GPU ของ nVIDIA แม้ในชิพรุ่นท๊อปอย่าง Geforce 7900 GTX ก็ยังไม่สามารถเรนเดอร์โดยเปิดคำสั่ง 2 อันนี้พร้อมกันได้ แต่ไม่ต้องห่วงครับเพราะ nVIDIA แก้มือมาแล้วโดยมาในรุ่น Geforce 8800 GT งานนี้ผมบอกเลยว่าชิพ ATI Radeon X1950XTX ที่ว่าทั้งเร็วทั้งภาพสวยที่สุดของ ATI มาเจอเจ้า Geforce 8800 GT ของ nVIDIA นี่เข้าไปทีแพ้หมดรูปเลยครับ

Comment

Working...
                              X