Announcement

Collapse
No announcement yet.

Super Pro 707 USB DAC vS asus xonar d2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Super Pro 707 USB DAC vS asus xonar d2

คือผมอยากรู้ว่า Super Pro 707 USB DAC
    เน้นฟังเพลง คุณภาพเสียงต่างกับ xonar d2 มากป่าวคับ ใครที่เคยลอง แล้วบ้าง
    ผมเคยใช้ xonar d2 เสียงก็ ok แต่ตอนนี้เน้นฟังเพลง 2ch อย่างเดียว อยากจะสอบถามท่านที่เคยใช้เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

http://www.discoveryhifi.com/superpro.html

ผมไว้ฟังเพลงอย่างเดียวเหมือนกันครับ ผมใช้ Super Pro อยู่ ที่เลือก Super Pro เพราะเดิมตัดสินใจอยู่ระหว่าง
    Digital Music SX กับ Super Pro สุดท้ายเลือก Super Pro เพราะเด่นเรื่องเสียงสำหรับฟังเพลงกว่า
    คุณภาพเยี่ยมสมที่เลือกจริงๆ เสียงออกมาดีมาก

Comment

ถ้าว่ากันด้วย Stereo DAC

Super Pro 707 USB DAC = CS4398
      Xonar D2 = Burr-Brown PCM1796

------------Spec DAC พื้นฐาน ---------------

PCM1796
      24bit 192khz
      SNR 123db
      THD+N: 0.0005%
      Sampling Frequency: 10 kHz to 200 kHz

CS4398
      24bit 192khz
      SNR 120db
      THD+N: 0.0007%
      Sampling Frequency: 32 kHz to 200 kHz

ถ้าเฉพาะ DAC CS4398 ใน 707 ยังเป็นรอง PCM1796 ใน D2 อยู่นิดหน่อยครับ

ถ้าเน้นฟังเพลง Soundcard ที่น่าสนใจที่ดุ้มค่ากว่า 707 ก็มีครับ ทั้ง Xonar D2/D2X , Onkyo se200 (DAC Wolfson WM8740)

ทั้งหมดนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม ที่เป็นแค่ User เท่านั้นนะครับ แค่ User
      Last edited by Aeromancer; 21 Jun 2008, 11:18:07.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        แค่ User
        เน้นจนทะลุจอแล้วครับ

Comment

ผมว่า หาเวลาว่างๆไปลองฟัง707 หรือHD1V ที่ร้านเลยดีกว่าครับ ยังไงเราก็ฟังเองเลือกได้อยู่แล้ว
          แถมยังเคยฟังxonar d2มาแล้วอีก สบายเลย เพราะเรื่องDAC เอามาเทียบเสียงกันพูดกันลำบาก

Comment

เน้นครับเน้น อิอิ แว่วๆ มาว่าผมชอบเชียร์เกินไปจน นึกว่าผมเป็นคนขายของ

Comment

Working...
            X