Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA กับการจ่ายไฟ ในการโหลด bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA กับการจ่ายไฟ ในการโหลด bit

พอดีส่วนมากผมโหลด bit เปิดทิ้งไว้ทั่งวันทั่งคืนเกือบทุกวัน ถ้าใช้ vga แรงๆ
    vga จะกินไฟตลอด เลยหรือเปล่า

ถ้ากินตลอดจะทำยังงัยดีคับ อยากประหยัดพลังงาน แต่ก็อยากได้ vga แรง ด้วย

อีกข้อ Raid0 ทำหัยใช้เวลาโหลดสั่นลงหือเปล่าคับ แนะนำ รุ่นด้วยนะคับ อยากได้เร็วๆความจุไม่เกิน
    320g*2 เอาแบบรู้สึกได้ตอนนี้ใช้ WD6400AAKS อยู่ ไม่อยากใช้ตัวนี้ Raid กลัวพังแล้วหายหมด

ขอบคุณครับ

สเปกผม
    e8400
    VGA 7600 gtx กำลังจะเปลี่ยน เป็น......4850 หรือ 4870.........ไฟจะพอเปล่าเห็นประหยัดไฟดี
    GA-EP35C-DS3R
    TWINX XMS2 2GB
    WD6400AAKS 640GB
    Enermax 460
    Case Aztec
    Last edited by therooks; 20 Jun 2008, 21:43:19.

ถ้าไม่ทำอะไรก็ไม่น่าจะกินแต่มานก็กินกว่าธรรมดาอะนะแต่โหลดเต็มนี้กินมากๆอะครับ

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์มันก็กินไฟไม่เท่าฟูลโหลดครับ

เช่น
      ปกติกิน 60watt full load 135 watt

ถ้าโหลดบิตมันก็กินที่ 60 วัตต์ ครับแต่ก็ถือว่ากินไฟอยู่ดี

Comment

ใช้บอร์ดที่มีการ์ดออนบอร์ด

เวลาโหลดบิทก็ถอดการ์ดแรงออกแล้วใช้ออนบอร์ด

น่าจะประหยัดจริง ๆ ครับ แต่วุ่นวาย

Comment

ต่อเรดไม่ได้ทำให้โหลดเร็วขึ้นครับ
          อยู่ที่ความเร็วเน็ทอย่างเดียว

Comment

ผมใช้ 8800GTS เปิดโหลดบิต 24/7 + เปิดแอร์

ค่าไฟ เดือนนึง ประมาณ พันกว่าๆ

Comment

เรดไม่เกี่ยวกัโหลดไวซักนิดเลยครับ ไปเอาข่าวมาจากไหนละเนี่ย เน็ตล้วนๆ
              ส่วนตัวผมว่าถ้าจะโหลดบิดจิงๆซื้อคอมราคาถูกๆ มาซักตัวครับ 5000ก็ได้เครื่องโหลดบิดหรูแล้ว

Comment

ซื้อเครื่องมาเพิ่ม เอาไว้โหลดดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                  ซื้อเครื่องมาเพิ่ม เอาไว้โหลดดีกว่าครับ
                  ........
                  คนโหลด บิท ทำกันอย่างงี้ล่ะครับ หาเครื่อง Low Spec Duron 900 Mhz. โหลดลื่น มาก ๆ ผมโหลดทั้งวันทั้งคืน กินไฟก็น้อยกว่า

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมมีอีกเครื่อง ตัวเก่า

P5GD1 PRO การ์ดออนบอร์ด
                    P4 Procesoor 506 2.66 533 MHz
                    hdd 320
                    ram 1 g
                    deluk 450wเครื่องนี้+7600 gtx[ประกันเพิ่งหมด] ขายได้ประมาณเท่าไรครับ ซื้อเครื่องใหม่มาไม่ได้ใช้เลย

ใช้เครื่องเก่าประหยัดกว่ามากเปล่าครับ

สเปกผมตัวใหม่
                    e8400
                    VGA 7600 gtx กำลังจะเปลี่ยน เป็น......4850 หรือ 4870.........ไฟจะพอเปล่าเห็นประหยัดไฟดี
                    Enermax 460
                    Case Aztec
                    Last edited by therooks; 21 Jun 2008, 17:44:29.

Comment

Originally posted by tanapon000 View Post
                      เรดไม่เกี่ยวกัโหลดไวซักนิดเลยครับ ไปเอาข่าวมาจากไหนละเนี่ย เน็ตล้วนๆ
                      ส่วนตัวผมว่าถ้าจะโหลดบิดจิงๆซื้อคอมราคาถูกๆ มาซักตัวครับ 5000ก็ได้เครื่องโหลดบิดหรูแล้ว
                      เคยอ่านว่ามันเขียนไวขึ้น นึกว่าทำหัยโหลดระยะเวลาสั่นลงครับ

Comment

ทำให้เวลาโหลดสั้นลงจริงๆ ครับ
                        แต่เป็นการโหลดข้อมูลจากฮาร์ดดิสเวลาเริ่มเกมส์หรือโปรแกรมนะ ไม่ใช่โหลดข้อมูลจาก Internet

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                          ทำให้เวลาโหลดสั้นลงจริงๆ ครับ
                          แต่เป็นการโหลดข้อมูลจากฮาร์ดดิสเวลาเริ่มเกมส์หรือโปรแกรมนะ ไม่ใช่โหลดข้อมูลจาก Internet
                          ครับเข้าใจทันที thx ครับ

Comment

เครื่องแยกขายน่าจะไปครับ

Comment

ผมมีอีกเครื่อง ตัวเก่า

P5GD1 PRO การ์ดออนบอร์ด
                              P4 Procesoor 506 2.66 533 MHz
                              hdd 320
                              ram 1 g
                              deluk 450w

ตัวใหม่
                              e8400
                              VGA 7600 gtx กำลังจะเปลี่ยน เป็น......4850 หรือ 4870.........ไฟจะพอเปล่าครับ
                              Enermax 460
                              Case Aztec

ใช้เครื่องเก่าประหยัดกว่ามากเปล่าครับ เป็น %

Comment

Working...
                              X