Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของบ้านๆ พัดลมเดิมๆ แรมบ้านๆ พาวเวอร์เทียมๆๆ การ์ดจอล้าหลังงิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของบ้านๆ พัดลมเดิมๆ แรมบ้านๆ พาวเวอร์เทียมๆๆ การ์ดจอล้าหลังงิ

ผมอาย 15คร๊าฟฟฟ ขอโชว์บ้าง

เครื่องผมสเปคดังนี้
    CPU:intel E7200
    M/B:P5K
    RAM:Kingston DDR-667 1GBX2
    HDD:250GB Seagate ,Western 80GB
    VGA:Winfast Geforce 7300GT TDH DDR-ll
    PSU:Chinaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Windows XP Pro

Photo_0078 (Medium).jpg

แรมบ้านๆ แต่ลากไกล แต่CLเยอะไปหน่อย
    667-1185 ที่เห็น รันที่ 1122MHZ

จัดสายเป็นอย่างไง ขอความคิดเห็นหน่อยงับ
    Last edited by wangtrirat; 22 Jun 2008, 01:13:10.

ถามหน่อยนะคร๊าบบพัดลมเอาพวกNB SBตัวละเท่าหร่ายหรอ ซื้อมาตัวละ50มานไม่เยนเลย

Comment

เอามาจากพวกพัดลม CD-rom Bay อะครับ ในหนึ่งตัวจะมีพัดลมแบบนี้3ตัว พอดีผมเลิกใช้ เลยแงะออกมาติด ไม่งั้นร้อนตับตบะแตกแน่

Comment

แรงดีคับ

Comment

*0*

Comment

เครื่องนี้อาจจะพิเศษกว่าคนอื่นตรงที่ผมลง Mac OSXไว้ แต่คนที่ทำแล้ว ถือว่าเป็นประเภทเดียวกัน อิๆ

ปล.อยากลองให้เครื่องที่แรงที่สุดในเว็บรองรันดู แซงแมคโปรค่าตัวแสนกว่าไหมว๊า
            Last edited by wangtrirat; 21 Jun 2008, 22:20:29.

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
              เอามาจากพวกพัดลม CD-rom Bay อะครับ ในหนึ่งตัวจะมีพัดลมแบบนี้3ตัว พอดีผมเลิกใช้ เลยแงะออกมาติด ไม่งั้นร้อนตับตบะแตกแน่
              แว้วพวกCD romรุ่นอื่นมีไหมคับ งงมากเลยป๋มมของพวกasusที่ไม่ได้ใช้แงะไปมานจามีไหมเอ่ย

Comment

Originally posted by saikano View Post
                แว้วพวกCD romรุ่นอื่นมีไหมคับ งงมากเลยป๋มมของพวกasusที่ไม่ได้ใช้แงะไปมานจามีไหมเอ่ย
                มันมีขายครับที่พันทิพย์ ตัวนึง 100-150บาท มีพัดลม3ตัว ไว้ใส่ช่องCd-romเรียกไม่ถูกว่าขนาดเท่าไหร่
                ลมนั้นก็OKแต่ไม่แรงมาก ถ้าอยากได้แรงๆถูกๆ ก็ต้อง อมร อันนี้ถูกแรง ราคาไม่แรงแต่ลมแรงเกินราคา

การติดพัดลม สวยมากๆเป็นระเบียบดี ผมอายเลย อายุเท่าคุณ เคสผม อ๊าทติ๊ดมากๆ วุ่นวายไปหมด
                แต่การติดพัดลมเยอะๆก็ไม่ได้หมายความว่า คอมจะเย็นขึ้นนะ ดีไม่ดีอาจร้อนหรือเท่ากับไม่ติดเลย ควรติดให้มันเป็นทิศทางลม เข้าและออก อย่าให้ลมมันตีกันภายใน ผมเคยลองติดพัดลม 7ตัวกับแค่3ตัว ผลคือ 3 เย็นกว่าเพราะว่ามีการจัดทิศทางลมเข้าและออก 7ตัวติดมั่วไปหมดเฮ้อ...

Comment

หมายถึง Bay Fan ครับ ผมผิดเอง พิมพ์ผิด อิๆ

Comment

ตัวจะหนาหน่อย หนากว่าที่เห็นทั่วๆไป เย็นเงียบดีคับ

Comment

พัดลมเพียบ.... โรงสีย่อมๆป่ะเนี่ยะ หุหุ

Comment

เป็นของบ้าน..ที่เทพพอได้เลย..

Comment

อยากเล่นแรมดีๆกะเค้าบ้างจัง เงินเอาไปซื้อจอหมดเลย
                          Last edited by wangtrirat; 21 Jun 2008, 22:32:53.

Comment

อันนี้ เป็นการโมของผม ซ่อนไว้ แรมผมงะ ร้อนมาก เพราะทำงานด้วยความเร็ว 1112.8Mhz
                            ผมเลยเอาฟอย ที่เอาไว้แปะเครื่องบิน(ของอา ทำการบินไทยอยู่ ใช้เหลือเอามาฝาก) ยี่ห้อ 3M
                            เอามาแปะเป็นซิงค์ มีกลีบดังรูป

Photo_0080 (Medium).jpg

แต่โดนพัดลมบี้ซะเสียทรงละ แต่เย็นดีคับ เย็นกว่าซื้อซิงค์ 59บาทอีกหลายเท่าเลยหละ แล้วก็ยัดพัดลมอย่างที่เห็น เย็นเลย แรมร้อนปกติครับ
                            แต่ผมงงอยู่ว่า ทำไมซีพียูผมร้อนตั้ง 80-90 บางที100ก็มี ในเครื่องเปิดวินโดว์มันขึ้น 74องศา
                            แฟลชไบออสแล้วก็ยังเหมือนเดิม งงอยู่คับ หรือปกติของมัน

Comment

แรมบ้านลากไกล cl สูง ก็ไม่ต้องสนคับ สุดยอดเลย คุ้มกับเงินที่เสียไปจริงๆเลยนะเนี้ย ใช่มะคับ ท่าน จขกท

Comment

Working...
                              X