Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา M2N-MX เข้ากับ GF8600GT ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา M2N-MX เข้ากับ GF8600GT ไม่ได้

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีวิธีแก้หรือเปล่า
    ปัญหาคือตอนแรกผมใช้เมนบอร์ดนี้กับการ์ดจอ 7300GS, 8500GT มันก็ใช้งานได้ปกติดี แต่พอเปลี่ยนไปใช้ 7600GS หรือ 8600GT พอบู้ทเข้าวินโดว์มันก็ขึ้นจอฟ้า หรือค้างเป็นหน้าจอดำ
    ลองลงไดรเวอร์ใหม่ หรือ แฟลชไบออส ก็ยังไม่หาย ถ้าเปลี่ยนกลับมาใช้ 7300GS หรือ 8500GT ก็ใช้งานได้ปกติ ใครพอมีวิธีทำให้ M2N-MX ใช้งานร่วมกับ 8600GT ได้ไหมครับ (วินโดว์ที่ใช้เป็น XP SP2) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ดหรอกครับ น่าจะเป็นปัญหา ซอฟแวร์มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
      ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ดหรอกครับ น่าจะเป็นปัญหา ซอฟแวร์มากกว่าครับ
      หมายถึงให้ลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by kinny106 View Post
        หมายถึงให้ลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ
        ครับ น่าจะลองดูก่อนครับ ถ้าไม่ยุ่งยากจนเกินไปครับ

Comment

ไฟพอเปล่า

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
            ไฟพอเปล่า
            พอครับ

Comment

ลบ driver ก่อนใส่ card ใหม่หรือเปล่า

Comment

Originally posted by kaveman View Post
                ลบ driver ก่อนใส่ card ใหม่หรือเปล่า
                ใส่การ์ดไปแล้วค่อยลบไดรเวอร์อ่ะครับ ว่าแต่มันมีผลด้วยหรอครับ

Comment

อืม อย่างที่ข้างบนว่า ลองเข้า safe mode แล้วลบไดเวอร์ออก แล้วค่อยลงใหม่ดู

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                    อืม อย่างที่ข้างบนว่า ลองเข้า safe mode แล้วลบไดเวอร์ออก แล้วค่อยลงใหม่ดู
                    เข้า safe mode ลบแล้วครับ แต่พอลงไดรเวอร์ใหม่ก็เป็นอีก

Comment

ลองหา driver ตัวอื่น

Comment

Working...
                      X