overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: <<<รบกวนแนะนำnb ยี่ห้อvaio ด้วยครับ จะซื้อด่วนครับ>>>

OverclockZone Member sejuro321's Avatar

Default <<<รบกวนแนะนำnb ยี่ห้อvaio ด้วยครับ จะซื้อด่วนครับ>>>

ช่วยแนะนำด้วยครับเป็นมือใหม่ ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ต้องการvaioเท่านั้นนะครับ

เน้นคือเข้าinternetเร็ว และก้เล่นเกมdot aลื่นๆ เท่านั้นครับ

งบ3-4.5หมื่นครับ

ของคุณครับ

OverclockZone Member

ถามก่อนนะครับ ทำไมต้อง vaio

ถ้างบเท่านี้ไม่น่าจะ vaio เลยนะครับ...

OverclockZone Member sejuro321's Avatar

ผมซื้อsonyได้ลด20%อ่าครับเลยอยากได้ยี่ห้อนี้

งบนี้หมายถึงราคาก่อนลดน่ะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member k_shox's Avatar

โดยส่วนตัวนะครับ ดีไซน์สวย แต่ราคาแพงไปหน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้เล่นตระกูล SZ หรือ TZ ไปเลยจะดีกว่าครับ เพราะผลิตในญี่ปุ่นครับ อีกอย่างถ้าจะเล่นตระกูลอื่น ผมว่าไปดูยี่ห้ออื่นเลยดีกว่าครับ Spec ไม่ต่างกันเท่าไหร่ อ่อ...ที่สำคัญอุปกรณ์แพงมากๆครับ ภาวนาให้มีปัญหาในช่วงที่ประกันยังไม่หมดแล้วกันนะครับ ^^"

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

3-4.5หมื่นยังไม่ได้ลดก็ต้องcrแล้วอะครับ
    แต่ผมว่ามันไม่ค่อยดีเท่าไรนะ
    vaioเล่นได้อยู่สองตัวคือszกับtz

OverclockZone Member saksith's Avatar

งบเยอะจริงอยู่แต่ถ้าเอาsony vaio รับรองได้สเปคต่ำมากครับ เล่นdotAอย่างที่ต้องการไม่ได้พันเปอร์เ็ซ็น

งบ45k ได้F8Sn ตัวแรง กับAcer 6920 ตัวรองแต่สเปคแรง ครับ
    รับรองเหนือกว่าvaio เยอะ แต่dota เนี่ยจะให้ลื่นเหมือนPCคงยากครับ

ก็ตัดสินใจเอานะครับ

OverclockZone Member battle's Avatar

กะลังจะแนะนำ vaio sz อยู่
    แต่ดูงบละไม่พออะ

แนะนำรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นเหอะ เงินเท่านี้ได้สเปครสูงเลยละ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบน่ะครับ

แล้วถ้าเป็นยี่ห้ออื่นได้ ของบใน3-4หมื่นเน้นที่เข้าinternetเร็วๆจริง ดูข้อมูลหุ้นอ่ะครับ

ท่านๆ ช่วยแนะนำที่ครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

เข้าเน็ตเร็วน่าจะอยู่ที่ความเร็วเน็ตน่ะครับ

หรือท่านหมายถึงไวเรท

OverclockZone Member a12a's Avatar

ยืนยันเลยครับ งบเท่านี้มองยี่ห้ออื่นครับ ถ้าเล่นVaio ต้องTZ SZ FZ เท่านั้น ซีรี่Cอย่าเลยครับ เน้นเลยว่าอย่า! เพราะผมใช้อยู่ ได้สัมผัสแล้ว รู้สึกว่าจะซื้อC เอาเงินไปซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่ามากครับผม

OverclockZone Member liverparker's Avatar

ลด 20% เรยหรอ เยอะจัง
    รู้สึกว่าพนักงานลดได้ 10 -15 % แล้วก้อเฉพราะรุ่นด้วยนะถ้าผมจำไม่ผิด

งบเท่านี้ซื้อยี่ห้ออื่นน้าจะเวิกก่าน่ะ ^^

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

มียืนยันนะครับว่า Vaio SZ เล่น DotA ได้นะครับแม้ว่าเป็นตัวการ์ดจอ X3100 เล่นได้ดีไม่มีปัญหานะครับ

เคยลองของเพื่อนมันเล่นดูหรูกว่าเครื่องตัวเองมากมาย

ผมว่าถ้าท่านได้ลด 20% ผมว่าท่านน่าจะกัดฟันขึ้นไปเล่น SZ ก็ดีกว่านะครับ

Sony VAIO VGN-SZ75SN

http://www.*****************/2008/newspec.php?id=680

แต่ก็อย่างว่าละครับถ้าท่านอยากได้สเปกแรงๆแต่งบมีจำกัดระดับนี้อาจจะไปเล่นพวก

BenQ หรือ Asus สเปกจะแรงกว่าครับ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Quote Originally Posted by sejuro321 View Post
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบน่ะครับ

แล้วถ้าเป็นยี่ห้ออื่นได้ ของบใน3-4หมื่นเน้นที่เข้าinternetเร็วๆจริง ดูข้อมูลหุ้นอ่ะครับ

ท่านๆ ช่วยแนะนำที่ครับ

ขอบคุณครับ
    งั้นไปเน้นรุ่นที่ ใช้
    - Wifi Atheros จับสัญญาณ ได้ ดีกว่า Intel
    - Marvell Gigabit
    - Ram 4GB
    - มี Turbo Memory
    - ใช้ Router พวก 3 Com , Zyxel , Dlink
    - เนต 4M
    - จอ 1440x900 ขึ้นไปครับ เปิดได้หลายหน้า ดี
    เร็วจริงๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

ใช้ CR ดูหุ้นไม่เิวิร์คหรอกครับ

ต้อง TZ กะ SZ เพราะมันหรู เหมาะกับธุรกิจการเงินดี

งั้นช่วยแนะนำยี่ห้อใดก็ได้ ของบภายใน3.5งับ

จุดประสงค์เหมือนเดิมน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

3หมื่น 5 ถ้าเอาตัวคุ้มสุด เน้นเล่นเกมส์(หนักๆ) และไม่ได้เน้น service หรือ ประกัน ก้อ benq s41 เท่านั้นครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

แวะมาดัน ACER 6920G รับรองแบกไปไหนมีแต่คนมอง ห้าๆๆๆ ยิ่งกว่า Vaio อีก ประหลาดดี

Bookmarks

Bookmarks