Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Asus DVD-RW 1608P3S มาทางนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Asus DVD-RW 1608P3S มาทางนี้หน่อยครับ

คือรุ่นนี้ ผมเข้าใจว่ามันควบคุมการทำงานด้วยกระแสจิตนะครับ

นึกอยากจะปิดมันก็ปิดถาดเข้าไปเองเลย ใส่ซีดีเสร็จไม่ต้องมากดให้เมื่อย

คือว่า > > ผมอยากให้มันสั่งการด้วยนิ้วเหมือนเดิมครับ

แก้ยังไงดี อัดจาระบีหายมั้ย เปลี่ยนสายพานหายมั้ย ตังค์ไม่มีซื้อใหม่แล้ว

หมดค่าเบียร์ช่วงยูโร

แหล่มเลย

อาการนี้ถาดมันคงกระดก ขึ้นลงได้ไช่มั้ยครับ ผมก้เป็น ครับ ของผม ไช้ตะแคงเอา น่ะ

Comment

ผมเบื่อยี่ห้อนี้แล้วครับ(ถ้าเป็นDVD Writer) ถาดมันจะเีสียก่อนตลอด ใช้มาสองตัว เป็นเหมือนกัน เซ็งจิต

Comment

..ผมถอดฝาออกมา(ก็ของหมดประกันแล้วนี่นา) จะมีสวิทฃ์เล็กๆตรงตามที่ปุุ่มจะกด ผมใช้น้ำยาคอนแทค-คลีนเนอร์
        ฉีดเข้าไป พร้อมกับกดหลายๆครั้ง และข้างหน้าจะมีแขนกลตััวหนึ่งที่คอยปลดล๊อค เวลาถาดเลื่อนเข้าหรือถอยกลับ
        (อาการของผมก็คือ กดปุ่มเปิดถาดแล้วถาดเลื่อนออกจนสุด แต่เลื่อนเข้าเองแบบรวดเร็ว) ผมก็ทำการฉีดแล้วขยับ
        หลายๆครั้ง ส่ว่นตรงเฟือง ผมใช้จารบีธรรมดาๆ ใช้ไม้จิ้มฟันพันสำลีนิดนึง ป้ายบางๆให้พอเคลือบเป็นฟิล์มบางๆ
        อาการที่ว่าก็หายครับ ผิดถูกอย่างไรก็อย่าว่ากันนะครับ

Comment

อาการเดียวกันทั้งตระกูลเลยครับ แล้วแต่ว่าจะเป็นช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง

ยี่ห้อ Asus ทำให้ผมผิดหวังแค่ชิ้นนี้ชิ้นเดียว

Comment

Originally posted by ccr2202 View Post
            ..ผมถอดฝาออกมา(ก็ของหมดประกันแล้วนี่นา) จะมีสวิทฃ์เล็กๆตรงตามที่ปุุ่มจะกด ผมใช้น้ำยาคอนแทค-คลีนเนอร์
            ฉีดเข้าไป พร้อมกับกดหลายๆครั้ง และข้างหน้าจะมีแขนกลตััวหนึ่งที่คอยปลดล๊อค เวลาถาดเลื่อนเข้าหรือถอยกลับ
            (อาการของผมก็คือ กดปุ่มเปิดถาดแล้วถาดเลื่อนออกจนสุด แต่เลื่อนเข้าเองแบบรวดเร็ว) ผมก็ทำการฉีดแล้วขยับ
            หลายๆครั้ง ส่ว่นตรงเฟือง ผมใช้จารบีธรรมดาๆ ใช้ไม้จิ้มฟันพันสำลีนิดนึง ป้ายบางๆให้พอเคลือบเป็นฟิล์มบางๆ
            อาการที่ว่าก็หายครับ ผิดถูกอย่างไรก็อย่าว่ากันนะครับ
            เดี๋ยวผมไปหาซื้อจาระบีมาก่อน แล้วจะลองครับ ขอบคุณมาก

Comment

มาด้วยคนหนึ่งเสียง ไม่กี่เดือนเองครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่จำรุ่นไม่ได้ ใช้มาน่าจะปีหนึ่งพอดี ตอนนี้มีอาการแบบว่า พอถาดออกมาแล้วไม่ยอมกลับ(เวลากดปิด) แต่ได้ยินเสียงมอเตอร์ข้างในอยู่นะคับ ต้องสกิดมันนิดหนึ่ง มันถึงจะเข้าไปเอง เรื่องไรท์ก็ไม่มีปัญหาอะไรยังดีอยู่ แล้วท่านๆคิดว่ายี่ห้อไหนดีละ เผื่อคราวหน้าผมจะได้ลองซื้อมาใช้บ้าง

Comment

ผมว่า LG กับ Lite-On ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องที่ว่า

แต่ไอ้เจ้า Asus รุ่นนี้มันก็ยังอ่านเขียนเก่งเหมือนเดิมนะ

Comment

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
                    ผมเบื่อยี่ห้อนี้แล้วครับ(ถ้าเป็นDVD Writer) ถาดมันจะเีสียก่อนตลอด ใช้มาสองตัว เป็นเหมือนกัน เซ็งจิต
                    ใช้มานานขนาดไหนเนี่ย ผมใช้มา 2 ปี ไรท์ไปแล้วเกินร้อยแผ่น ยังไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย (DRW-1814BLT SATA)

Comment

1814blt สายพานผมหนืดๆ มาตั้งแต่แรกละ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                        1814blt สายพานผมหนืดๆ มาตั้งแต่แรกละ

ผมก็เป็นครับ ใช้ๆไปก็ลื่นเอง

Comment

P2S ของผมก็เป็นครับ

Comment

ใครจะขาย เอามาขายได้นะครับ
                            พวกที่ถาดเปิดไม่ค่อยดี แต่ยังไรท์ได้อยู่

Comment

Working...
                            X