Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงท่าน ARES สอบถามเรื่องบอร์ด 771 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงท่าน ARES สอบถามเรื่องบอร์ด 771 หน่อยคับ

เห็นกระทู้หนึ่งท่านกล่าวไว้ว่า บอร์ดมีหลายราคาอย่าง desktop เหมือนกัน

จึงอยากทราบว่า ในไทยที่ไหนมีขายหรือมีให้เลือกหลาย ๆ รุ่นบ้างครับ

(ว่าจะหามาใส่กับ E5405 ของ advice ซะหน่อย ราคายั่วมากมาย 6800)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ...อ้าวว

เพื่อนที่เคยซื้อบอร์ดเซิฟเวอร์สั่งของจาก TK ครับ ตอนนั้นก็ไม่ได้ดูวอยด้วยว่าประกันที่ไหน

ลองติดต่อศูนย์ใหญ่อย่าง synnex com7 หรือ dcom ดูครับ

รายระเอียดมากกว่านี้ลองรอท่านอื่นมาช่วยครับ

ปล.จะเล่น 8 หัวเลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
      ไม่ทราบเหมือนกันครับ...อ้าวว

เพื่อนที่เคยซื้อบอร์ดเซิฟเวอร์สั่งของจาก TK ครับ ตอนนั้นก็ไม่ได้ดูวอยด้วยว่าประกันที่ไหน

ลองติดต่อศูนย์ใหญ่อย่าง synnex com7 หรือ dcom ดูครับ

รายระเอียดมากกว่านี้ลองรอท่านอื่นมาช่วยครับ

ปล.จะเล่น 8 หัวเลยเหรอครับ
      น่าสนใจครับท่าน เพราะราคา cpu ถูกเหลือหลาย

แถม L2 ตั้ง 12MB คงแรงกว่าพวก Q น่าดู เรื่อง clockspeed ก็น่าจะไปได้พอ ๆ กันน่ะครับ

แล้วบอร์ด 771 มีแต่ 2Socket เหรอครับท่าน มีแบบ single socket ป่าวคับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ร้าน PC แกลลี่ นะ ที่ 1000 ทิป
        เค้าขายพวก Server เยอะๆ อะ
        เมนบอร์ด server ถูกๆ หน่อยก็ราคา 8-9000฿ เอง

Comment

ถ้า 775 บอร์ดไม่แพงครับ แต่ 771 แพงนะ เพราะส่วนมากที่เห็นจะเป็น dual socket สำหรับใส่ซีพียู 2 ตัว

771 แบบซีพียูเดียวก็มีนะ แต่หายาก เคยเห็นอยู่รุ่นนึงแต่เป็น BTO สำหรับใส่ rack 1 u ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม ^^

Comment

บอร์ดแพงง

Comment

เคยหาแต่ไม่เจอ

Comment

Working...
                X