Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ !!!!!!! ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ !!!!!!! ช่วยผมที

จากที่ เปลี่ยนการ์ดจอร์มาแล้วหลายอัน สรุปได้เลยมันไม่ได้เป็นที่การ์ดจอร์ครับ

ปัญหาเรื่องเปลี่ยนการ์ดจอร์ ตัดไปได้เลย + เปลี่ยน Diver ด้วยลองมาทุกอย่างครับ

อาการคือ เล่นเกมส์ 3D เกมส์ออนไลน์ ไปสักพัก จะเกิด ภาพล้ม

สแป๊กเครื่องผม M/B ASROCK (Vga) ALIVENF7G-FULL (chipset Nvidia)
    CPU 4600+ ATHLON X2
    VGA Card 8600 GT 512MB DDR2 การ์ดจอที่ลองเปลี่นนมาแล้ว 8500 GT- 8600 GT เปลี่ยน มา 4 ตัว แล้ว ครับ

ปล. monitor จะมีส่วน ไหม? ยังไม่ได้เปลี่ยน monitor

อาการเหมือนตอนที่ผมลองใช้การ์ดจอออนบอร์ดเล่น GRID เลย

Comment

diver มันจะชนกันหรือเปล่าครับ ระหว่าง ออนบอร์ดกะ การ์ดจอ เพราะว่า ออนบอร์ด มันก็ GF7050 แล้ว
      ชนจริงแล้ว ทำไงดี BIOS บอร์ด ตัวนี้ไม่มี ฟังชั่น ปิด มี่ แต่ AUTO
      Last edited by nookonline; 21 Jun 2008, 12:58:12.

Comment

RayCity เวล 17 และไวจังผมเพิ่ง 10 เอง

Comment

กริบ

Comment

เช็ดความร้อนดูครับ การ์ดจอ..cpu

Comment

เอามาสลับเทสกันไหมครับ ของผมก็มีปัญหา ซื้อมาใหม่ทั้งชุดเลย
              แต่ว่าผมจะว่างเดือนหน้านะครับช่วงนี้งานเยอะครับ
              อ่านปัญหาของผมที่นี่ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=223309

Comment

Working...
              X