Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!!มาหาความช่วยเหลือจากชาว AMD ดีกว่า!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!!มาหาความช่วยเหลือจากชาว AMD ดีกว่า!!!!

จากที่ เปลี่ยนการ์ดจอร์มาแล้วหลายอัน สรุปได้เลยมันไม่ได้เป็นที่การ์ดจอร์ครับ

ปัญหาเรื่องเปลี่ยนการ์ดจอร์ ตัดไปได้เลย + เปลี่ยน Diver ด้วยลองมาทุกอย่างครับ

อาการคือ เล่นเกมส์ 3D เกมส์ออนไลน์ ไปสักพัก จะเกิด ภาพล้ม

สแป๊กเครื่องผม M/B ASROCK (Vga) ALIVENF7G-FULL (chipset Nvidia)
    CPU 4600+ ATHLON X2
    VGA Card 8600 GT 512MB DDR2 การ์ดจอที่ลองเปลี่นนมาแล้ว 8500 GT- 8600 GT เปลี่ยน มา 4 ตัว แล้ว ครับ

ปล. monitor จะมีส่วน ไหม? ยังไม่ได้เปลี่ยน monitor
    diver มันจะชนกันหรือเปล่าครับ ระหว่าง ออนบอร์ดกะ การ์ดจอ เพราะว่า ออนบอร์ด มันก็ GF7050 แล้ว
    ชนจริงแล้ว ทำไงดี BIOS บอร์ด ตัวนี้ไม่มี ฟังชั่น ปิด มี่ แต่ AUTO

bios มันปิดออนบอร์ดเองอยู่แล้วครับ

Comment

งั้นผมเดาว่าเป็นที่ MB chipset มันร้อนไปหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
        งั้นผมเดาว่าเป็นที่ MB chipset มันร้อนไปหรือเปล่าครับ
        ผมก็คิดว่าเป็นเยี่ยงนั้นครับ ลองหาไรเป่าดู ไม่ก็อาจจะการืดจอร้อนไป

Comment

การ์ดจออาจจะเสียหายภายในก็ได้ครับ ลองแกะไปเช็คกับเครื่องอื่นดูครับ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
            การ์ดจออาจจะเสียหายภายในก็ได้ครับ ลองแกะไปเช็คกับเครื่องอื่นดูครับ
            เปลี่ยนใหม่มา 4 อัน แล้วครับ อาการเดียวกันทุกอัน

Comment

ได้ oc vga เปล่า ถ้าโอลองลดๆ ลงมาดูก่อครับ
              เวลาลง driver ใหม่ลบของเก่าออกหมดเปล่า หรือว่า format เครื่องใหม่เลย
              psu อาจจมีอาการไฟเลี้ยงไม่พอสำหรับ system

ปล.แนะนำลองหา psu ใหม่มา test ดูซํกรอบก่อนครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                ได้ oc vga เปล่า ถ้าโอลองลดๆ ลงมาดูก่อครับ
                เวลาลง driver ใหม่ลบของเก่าออกหมดเปล่า หรือว่า format เครื่องใหม่เลย
                psu อาจจมีอาการไฟเลี้ยงไม่พอสำหรับ system

ปล.แนะนำลองหา psu ใหม่มา test ดูซํกรอบก่อนครับ
                ไม่ได้ Oc VGA ครับ เดิมๆ เลย ก่อนลงdiver ก้ลบของเก่าออกก่อนแล้วลงใหม่ครับ

เดี่ยวไปหา psu มา ลองดู ครับ ขอบคุณครับ (psuที่ใช้ 450 w พอไหม?ครับ)

Comment

เป็นทุกเกมรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ทุกเกมแสดงว่า เกมมันมีBUGกับการ์ดรุ่นนั้น หรือไม่ก็ลองเข้า เว็บบอดของเม็นบอดรุ่นที่เราใช้อยู่แล้วอ่านดูอาจเจอพวกที่มีปัญหาเดิยวกับเรา

Comment

คส.

ผมว่าลองเช็ค จอ ดูว่า Hz ของจอพอกับ การ์ดจอหรือคับ
                    มีไรถามหน่อยคับ คือ ใช้จอไรอยู่คับ จะได้บอกถูก

Comment

และขนาด จอ กี่นิ้ว ครับ

Comment

ใคร มีการ์ด ขายบ้างคับ ไม่เกิน 600 ( มือสอง )

Comment

พูดผิดคับ ใครมีการ์ดจอ ( มือสอง ) ไม่เกิน 600 บาท ครับ ลงไว้ครับ
                          ผมจะติดต่อไป ครับ

Comment

Working...
                          X