Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ก่อน รายสัปดาห์เลยครับ ลอง version ลองโปรแกรม บางทีเจอไวรัส ฯลฯ

เดี๋ยวนี้ทำงานละ ไม่ค่อยมีเวลา จะลงใหม่ก็ต่อเมื่อจำเป็นจริงๆ หรือwindows มันเน่าจริงๆครับ เพราะข้อมูลอื่อเลย ทั้ง source code, Oracle, DB+เอกสาร อีกสารพัด ลงใหม่ที ย้ายกันเป็นวันเลยทีเดียว - -*

Comment

2 เทอม 1 ครั้งครับส่วนตัวไม่ชอบ format เพราะเก็บพวกข้อมูลไว้เยอะมากเหมือน rep บนเลย ไม่อยากย้าย TT TT ย้ายทีโคตรปวดหัว จะ format ก็คือ windowมันเน่า + ไม่ไหวแล้วจริงๆ ครับ ใช้ xp dark v6 ตลอด

Comment

เอ่อ ขอนอกเรื่องนิดครับ

เวลาลงใหม่นี่ก็ต้องขนข้อมูลจาก drive C ไปเก็บไว้ที่driveอื่นก่อนใช้มะครับ แล้วค่อยขนกลับ

Comment

ติ๊งต๊องแบบเข้าวินไม่ได้เมื่อไหร่ค่อยลงค่ะ ไม่จำเป็นก็ไม่อยากลงใหม่

เพราะจะพยายามดูแลเครื่องให้ดีเสมอ ไม่ใช่เอาแต่กระหน่ำเล่น

แต่ก็ใช้วินแบบออริจินิลนะคะ

ไม่ชอบแบบโม มาแล้ว เห็นแล้วมันดูรกๆ รำคาญลูกตา

แต่บางคนเค้าก็บอกว่าสวยดี

อันนี้แล้วแต่คนเน้อ

Comment

สมัยยังรุ่นๆ คึกๆ ก็ลงวันเดียว 4-5 รอบ(ลองของใหม่)

ผ่านไปสัก 1 ปี ก็เริ่ม 2-3 เดือนครั้ง

4 ปี ผ่านไป ปีละครั้ง ได้ล่ะ

ปัจจุบัน เริ่มขี้เกียจ ยังไม่ได้ลงใหม่เลยวุ้ย ใช้ของเดิมอยู่อีก 555+

Comment

เครื่อง PC ที่บ้านลง XP ใช้งานทุกวันมา 6-7 ปีแล้ววินโดว์ยังใช้งานได้ดี เลยไม่ได้ลงใหม่อะ

Comment

sp2 หรือปล่าวครับ มันมีมานานแล้วหรือนี้ เจ้า xp sp2 อายุยืนจริงๆ

Comment

Working...
                X