Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงหันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ
    ปล ผม3เืดือน ส่วนมากเปลี่ยนเพราะไปลองversion ต่างๆ ตาม เวปบิตอ่าครับ

ผมเปลียนทุก3เดือนเครื่องมันเริ่มช้าก็เลยต้องลงใหม่ แต่ส่วนมากไม่ลงใหม่ครับผมทำghostไว้ครับเลยไม่ต้องมานั้งลงใหม่

Comment

ทุก 1 ปี สำหรับเครื่องที่ใช้ทำงานต่อเนื่องครับ

แต่ทุก 2 เดือน สำหรับเครื่องที่ใช้เพื่อความบันเทิงครับ ^^

และแทบจะทุกครั้งที่มีการโยกย้าย convert partition HDD - - (ทำทีไรพลาดทุกที ลงใหม่ไป)

Comment

ลงใหม่ทุก2-3 เดือนครับ
        ลงใหม่เพราะใช้ไปนานๆ เริ่มอืด
        และลองตัวใหม่ไปเรื่อยๆ

Comment

ผม ครึ่งปี อ่ะ ใจเย็น + ขี้เกียจ อิอิ

Comment

ส่วนตัวเป็น ช่าง เดือนเดียว ก้อลงใหม่แล้วครับ

เพราะทำตัว Ghost ส่วนตัวอ่ะครับ เสียก้อ Ghost ใหม่เลย อิอิอิ

Comment

ประมาณ 3-6 เดือน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเพราะเปลี่ยน CPU MB HDD
              Last edited by nana_am2_x2; 21 Jun 2008, 15:25:55.

Comment

ไม่แน่นอน อ่า ถ้ารู้สึกว่ารวน หรือช้า อืด ก็จะจัดการมันซะ

Comment

Hang เมื่อไหร่ก็ลงเมื่อนั้นน่ะ อิอิอิ

Comment

Hang ก็เปลี่ยน เห็นตัวไหนน่าลอง (ori) ก็จะลองดูครับ ไม่ชอบ วินโม มันชอบเอาอาไรไม่รู้ มาลงหัย เห็นแล้วรำคาญ

Comment

โห..ลงกันบ่อยจังเลย ของผมเป็นปีเลยครับถ้าวินโดว์พังก็แก้ที่สาเหตุก่อน ถ้าไม่ได้จิงๆก็ลงใหม่เลย ส่วนวินโดว์ใหม่ๆก็เทสกับฮาร์ดดิสเก่าๆเล่นๆไปเรื่อยๆอ่ะครับ ลงใหม่ทีนึงต้องลงโปรแกรมเพียบเลยจะ Ghost ก็ไม่ได้เดี๋ยวโปรแกรมก็อัพเดทเวอร์ชั่นเรื่อยๆอีก

Comment

นานสุดก็เป็นเดือนล่ะครับ

แต่เฉลี่ยก็น่าจะ เดือนละครั้ง-2 ครั้ง

Comment

ปีละ3 ครั้ง

Comment

แล้วแต่อารมณ์ครับ อิอิ วันไหนอารมณ์ไม่ดี Format แมร่งเลยครับ

Comment

ที่ office ก็ 3 ปีแล้วผมยังไม่เปลียนเป็น XP เดิมๆ ตอนนี้ up เป็น SP3 ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ผมทำงาน 3d ครับ สวน Notebook Asus ก็ Xp Dark ก็ 1 ปีกว่าๆแล้ว ส่วน S41 ก็ XP SP3 เดิมๆเข้าเดือนที่ 3
                              แล้วครับ ของผมมีตัวแสกน Virus ดีๆ ใช้โปรแกรมช่วยเหลือหลายด้าน update win ทำความสะอาด
                              เรียงฮาร์ดดิส สมำ่เสมอ เปิด SystemRestore ไว้เสมอ เก็บกวาดขยะบ่อยๆครับ ขี้เกียจลงใหม่ครับ
                              ไอ้พวกโปรแกรมที่ผมใช้กว่าจะลงผ่านแต่ละตัวบางทีล่อไปครึ่งค่อนวันต่อหนึ่งตัวอย่าง Maya 3DMAX

Comment

Working...
                              X