Announcement

Collapse
No announcement yet.

1แสนทำงานกราฟฟิกสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พวกเดียวกับ dekmap02 แหงมๆ

Comment

Mac Pro 2.8GHz 8CX/2x1G/320GB/2600XT/SD

ตามงบเลย

แต่ถ้าเพิ่มงบได้ ตัวนี้เลย ไม่ต้องเพิ่มแรม ไม่ต้องคิดอะไรอีก ใช้ได้ไปอีกนาน
      Apple Mac Pro 3.0GHz 8-Core Intel Xeon Processors

Comment

Mac Pro อีกเสียงคับ

5555

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
          อายุ 16 ทำงานกราฟฟิก สุดๆเลยหรอครับ
          เดี๋ยวนี้เด็กมันเก่ง ทำไงได้ !!!

เค้าถามมาก็ตอบไป ดีแล้วครับ เผื่อบ้านเค้ารวยจริง ๆ

เมื่อก่อนใครตั้งแบบนี้มีแต่คนรุมด่า ไม่ค่อยจะมีใครตอบดี ๆ แบบนี้หรอกครับ

Comment

อ่ะนะครับ

กำลังงง ว่าจะเอาไปใช้จิงๆเลยหรออายุ16 มันแลไม่ค่อยคุ้ม้ท่าไหร่

Comment

AMD X2 4600+ 30,000
              ASROCK ALIVE NF6P-VSTA 20,000
              ROX 1GB/667*2 10,000
              WT.DIGITAL WD1600AAJS 10,000
              SAPPHIRE HD3650 30,000
              ASUS DRW2014L1T 20X 15,000
              CASE G-VIEW 450W 10,000
              TOTAL 125,000

ปล.เกินมานิดเปงไรป่ะครับ

ปล.2 ล้อเล่นนะ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                เดี๋ยวนี้เด็กมันเก่ง ทำไงได้ !!!

เค้าถามมาก็ตอบไป ดีแล้วครับ เผื่อบ้านเค้ารวยจริง ๆ

เมื่อก่อนใครตั้งแบบนี้มีแต่คนรุมด่า ไม่ค่อยจะมีใครตอบดี ๆ แบบนี้หรอกครับ

อ่านะถามมาก็ตอบไป 555

Comment

1แสน ซื้อคอมฯ ซัก50,000 ที่เหลืออีก 50,000 ซื้อทองให้พ่อกับแม่ใส่

คนละ 2 บาท ผมว่าก็เวิร์คนะ กตัญญูดีนะ หุหุ

Comment

ผมถามจริงๆเหอะ ทำงาน 3D ที่พูดๆกันว่าหนัก มันไม่จำเป็นต้องซื้อ พวก Mac หรือ VGA อย่างพวก Quadro
                    เหรอครับ เห็นน้องบ้านติดกัน เคยบอกไว้นานแล้วว่า จะต้องซื้อ Com ไว้ใช้ในการเรียน(ศิลปากร) อาจารย์แนะนำว่า
                    ให้ซื้อ Mac มาใช้ หรือไม่ก็ ต่อ PC ใช้ Card พวกQuadro
                    เห็นถามกันทั้งที่ Pantip และที่นี่อยู่บ่อย ''จัดSpecให้หน่อย ทำงาน 3D'' แต่บางทีให้งบ ไม่เกิน 20,000บ.
                    ผมก็นึกในใจ Mac ก็แสนแพง Quadro ดีๆ ก็ครึ่งแสนขึ้นไปเกือบทั้งนั้น แล้วทำไมให้งบกันน้อยเหลือเกิน
                    ยังกับไอ้งาน 3D ที่เขาว่าคือ Crysis,Call Of Duty,Juiced 2
                    รู้แค่ว่า VGA เล่นGame ต่อให้แรงแค่ไหนเอาไปทำงาน 3D จริงๆ มันก็กร่อย เช่นเดียวกับ Quadro ตัวเป็นแสน
                    เอามาเล่นGame
                    ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านพวกนี้เลยจริงๆ ใครก็ได้ ชี้แนะผมด้วยครับ จะได้รู้กับเขามั่งว่า VGA เล่น Game แท้จริงแล้ว
                    มันเอาไว้ทำงาน 3D แท้ๆ ได้ด้วยไหม

Comment

Originally posted by shukumee View Post
                      ผมถามจริงๆเหอะ ทำงาน 3D ที่พูดๆกันว่าหนัก มันไม่จำเป็นต้องซื้อ พวก Mac หรือ VGA อย่างพวก Quadro
                      เหรอครับ เห็นน้องบ้านติดกัน เคยบอกไว้นานแล้วว่า จะต้องซื้อ Com ไว้ใช้ในการเรียน(ศิลปากร) อาจารย์แนะนำว่า
                      ให้ซื้อ Mac มาใช้ หรือไม่ก็ ต่อ PC ใช้ Card พวกQuadro
                      เห็นถามกันทั้งที่ Pantip และที่นี่อยู่บ่อย ''จัดSpecให้หน่อย ทำงาน 3D'' แต่บางทีให้งบ ไม่เกิน 20,000บ.
                      ผมก็นึกในใจ Mac ก็แสนแพง Quadro ดีๆ ก็ครึ่งแสนขึ้นไปเกือบทั้งนั้น แล้วทำไมให้งบกันน้อยเหลือเกิน
                      ยังกับไอ้งาน 3D ที่เขาว่าคือ Crysis,Call Of Duty,Juiced 2
                      รู้แค่ว่า VGA เล่นGame ต่อให้แรงแค่ไหนเอาไปทำงาน 3D จริงๆ มันก็กร่อย เช่นเดียวกับ Quadro ตัวเป็นแสน
                      เอามาเล่นGame
                      ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านพวกนี้เลยจริงๆ ใครก็ได้ ชี้แนะผมด้วยครับ จะได้รู้กับเขามั่งว่า VGA เล่น Game แท้จริงแล้ว
                      มันเอาไว้ทำงาน 3D แท้ๆ ได้ด้วยไหม
                      คนมีตังอะจะซื้อคอมดี แพง แค่ไหนก็ซื้อได้ครับ แต่ถามว่า เอามาทำอะไร

ถ้าจะซื้อมาตั้งโชร์เหมือนออน Ferrari มาตากแดดอะ เพื่ออะไรอะ ใช่มะ

ถามตัวเอาเองก่อน ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง เข้าเน็ต พิมพ์เวิด

2-3หมื่น มันก็ลื่นมากๆละ แต่ถ้าทำงานด้าน 3D ก็อีกเรื่อง

ส่วนของแร็ปบนบางคนงบเขาน้อยแต่เขาต้องการใช้ทำงานจริงๆ มันก็สามารถใช้อย่างอื่น
                      ทำได้ โดยไม่ต้องซื้อ Mac หรือ Quadro แต่ประสิทธิภาพก็ตามงบไป

ผมถามทุกๆท่านเลย จะเครื่อง 1แสน 5หมื่น 2หมื่น พอใช้งานจริงแล้ว ความรู้สึกกับความเร็ว
                      มันไม่ต่างอะไรกันมากมายเลย ก็เหมือนผมถามพวกคุณว่า คุณรู้สึกร้อนหรือเย็น แล้วผมถามต่อ
                      ไปว่า แล้วบอกได้ไหมว่า ร้อนกี่องศา หรือ เย็นกี่องศา มันบอกไม่ได้ถึงขนาดนั้น

สรุป ถามตัวเราเองก่อนว่า จุดมุ่งหมายจะใช้อะไร ผมบอกเลยว่า ถ้าใช้ทั่วๆไปแบบที่ผมบอก
                      30000 ก็เล่นไม่หมดแล้ว

Comment

8000 ของผมก็เกินคุ้มเเล้ว 12 ใช้

Comment

เข้าใจนิดนึงละ คุณLord Boy
                          ขออีกนิด แล้ว VGA ที่ใช้เล่นGameนี่ เอามาทำงาน 3Dแบบหน้กๆ(ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจความหมายหนักๆเท่าไรหรอก
                          เพราะไม่รู้จักโปรแกรม 3D เท่าไร แต่เห็นเขาพูดกันบ่อยๆ) เอาว่า อย่างชื่อคุ้นๆ Maya,3DMax อะไรพวกนี้อ่ะครับ
                          มันจะใช้งานได้ประสิทธิภาพดีไหมครับ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยละกันครับ

Comment

ตอบคุณ shukumee นะครับ

VGAทั่วๆไปที่ ใช้เล่นเกมส์แล้วเอาไปทำพวกงาน 3D ที่นิยมนะก็ Geforce 8800GT อะครับ

แล้วเขาจะเอาไป mod ซอฟแวร์ ให้เป็น Quadro

ส่วนงาน 3D ที่คุณพูดถึงอะก็พวก Maya / 3DMax รวมๆไปถึงพวกตัดต่อภาพยนต์ เกม Animation

ต่างๆด้วยอะครับ ส่วนเรื่องประสิทธิภาพ ก็คงสู้พวก Mac หรือ Winfast Quadro แท้ๆไม่ได้

Comment

เป็นผมจะไปให้ pc gal จัดสเปค workstation ให้ ถ้าไม่อยากได้ mac

Comment

ผมว่าสุดๆ ของผมห้าหมื่นก้อเกินพอแล้วมั่งครับ

Comment

Working...
                                X