Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างงี้เกิด badsectorมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างงี้เกิด badsectorมั้ยครับ

ผมใช้ partition magic8ตรวจหาbadsectorฮาร์ดดิสแล้วมันรายงานข้อความประมาณนี้
    0kb in badsector อยากรู้ว่ามีbadมั้ยครับ ถ้าไม่มีทำมัยบูทเข้าwindowไม่ได้ มันค้างหน้าbios
    แล้วบอกว่าให้กด ctrl+alt+deleteแล้วมันก้อจะrestartใหม่

ปล.ถ้าไปเครมจะรู้ได้งัยว่าเขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไม่ได้เอาเก่ามาให้เรา
    ช่วยตอบด้วยครับ (ขอบคุณครับ)

โปรเเกรมนี้ตรวจ BAD ได้ด้วยหรอครับเพิ่งรู้นะเนี่ย

Comment

ลองใช้โปรแกรม Hard Disk Sentinel 2.50 Build 2652 Professional หรือ อื่นมัน จะมี funtion ค้นหา bad นะคัรบ แล้ว จะ block จุดต้องนั่นไป ไม่ให้ใช้งาน ไม่งั้นก็ low level format ครับ

Comment

Working...
      X