Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ วิธีflash bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ วิธีflash bios

คือผม ใช้ บอร์ด m2n32-sli deluxe อยู่ครับ แล้ว biosดันเป็น m2n32-premium

ซะงั้น ผมจะทำไงให้ biosเป็น m2n32-sli deluxe เหมือนเดิมอ่ะครับ

[ไปเครมมา บอร์ดเสีย สงสัยช่างflash biosผิดมาให้]

ส่วนผมลองFlash biosแล้วมันบอกไม่ตรงรุ่นไม่ยอมให้flashเลยครับ ทำยังไงดี

แล้วโหลดมาตรงรุ่นป่าวครับ มีมีหลายเวอชั่นนะ bios

Comment

ครับ ตรงรุ่นครับ ของ m2n32-sli deluxe bios ล่าสุดเป็น 2001 แต่ ตัวpremium เป็น 1101
      ครับ ถ้าผมจะFlasHตัว premium ทำได้แบบไม่มีปัญหา แต่ตัว deluxe = =มันไม่ยอมให้กดเลย

Comment

ถ้าแฟลชใน วินโดว์ไม่ได้ สงสัยต้องพาบอดไปร้านที่มีเครื่อง แฟลชแล้วครับ

เคยไปถามคิดเงิน 400 ครับ

เห็นเขาแกะตัวใบออสออกมาแล้วเอาไปแฟลชอีกทีครับ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
          คือผม ใช้ บอร์ด m2n32-sli deluxe อยู่ครับ แล้ว biosดันเป็น m2n32-premium

ซะงั้น ผมจะทำไงให้ biosเป็น m2n32-sli deluxe เหมือนเดิมอ่ะครับ

[ไปเครมมา บอร์ดเสีย สงสัยช่างflash biosผิดมาให้]

ส่วนผมลองFlash biosแล้วมันบอกไม่ตรงรุ่นไม่ยอมให้flashเลยครับ ทำยังไงดี
          ไม่ตรงรุ่นไม่ยอมรับ แล้วช่างมัน flash มาได้จังได๋? มันเอาไอซีไบออสยัดมาผิดหรือปล่าว หรือมันเปลี่ยนเป็นรุ่น premium ให้ ท่านดูดีๆอีกที ถ้ามีกล้องถ่ายรูปบอร์ด กับไอซีไบออสมาให้ดูชัดๆหน่อย

Comment

รหัส บนบอร์ดถูกต้อง แต่ท่าทางต้องไปดูที่ ตรงตัวไบออสและละครับ

Comment

ไบออส ใน วินโด ม่ะควรทำคับ
              จา แฟลช ใช้พวก AWDflash ม่ะก้อ Ezflash คับ

Comment

ใช้ Ezflash ใน bios ครับ

Comment

ใช้แล้วครับไม่ได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                    ใช้แล้วครับไม่ได้เหมือนกัน
                    flash ไบออสย้อนกลับเวอร์ชั่นเก่า ผมทำได้ แต่flashไบออสบอร์ดคนละรุ่นกันไม่เคยทำ คงใส่ไอซีไบออสมาผิดแล้วละ ถ้ายังอยู่ในประกัน เอาไปเคลมครับ บอกเค้าไบออสผิดรุ่นใช้ฟังก์ชั่นที่ต้องการบนบอร์ดไม่ได้ อย่าเสี่ยงไปทำอย่างอื่น เดี๋ยวจะมีผลต่อประกัน

Comment

อยากลองแฟลชมั่งจัง

Comment

Working...
                      X