Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆชาว AMD ทุกท่าน ใช้ M/B AM2+ รุ่นไหนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆชาว AMD ทุกท่าน ใช้ M/B AM2+ รุ่นไหนกัน

คืออยากจะ Up เครื่องไหม่หนะครับอยากทราบว่า M/B ตัวไหนถึงจะดีเข้ากับCPU ตัวไหนดี แบบราคาพอดีอะครับสำหรับ AM2+ ยังไงขอความรู้ให้ผมหน่อยครับ ก็เล่นAMD มาตั้งแต่เครื่องแรกแล้วหนิ ขอบคุณครับ

Asrock NF6P-VSTA
    ECS BLACK SERIES A780GM-A

สุดคุ้มครับ

ต้องดูงบด้วยครับ ว่าจะเล่น 1 2 3 หรือ 4 หัว

Comment

ตามลิ้งคับ GA -MA-770 DS คับผม

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับ GA-MA78GM-S2H

Comment

ลองดูนี่ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=174523

Comment

ระหว่าง MSI กะ ASUS หละครับ ท่านคิดว่าตัวไหนน่าเล่น
            ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่ AM2 Asrock AliveNF6G-VSTA กะ athlon 3500+

Comment

ABIT AX78 3100บาท

Comment

DK 790FX M2RS

Comment

ใช้กิกาบ๋วย GA-MA790X-DS4 อยู่ครับพึ่งได้มาวันที่ 22-06-08 นี่เองยังไม่ได้ลองอะไร คริๆ

Comment

GigaByte GA-M52L-S3
                    ผมใช้ตัวนี้ครับ งบน้อยคับ

Comment

Gigaabyte GA MA790fx ds5 ใส่ Phenonmx3 8650 2.3@3.0g ครับ

Comment

Originally posted by หูกาง View Post
                        ใช้กิกาบ๋วย GA-MA790X-DS4 อยู่ครับพึ่งได้มาวันที่ 22-06-08 นี่เองยังไม่ได้ลองอะไร คริๆ

ตัวนี้ตอนนี้เท่าไหร่แล้วหรอครับ...

เมื่อไหร่ Abit จะออก clip 790x มาสู้มั้งนะ รอนานแล้วอะ

Comment

วันนี้ ณ. ราคาของร้าน JIB = 4,190 บาทถ้วนๆ ครับ เหตุที่เลือกตัวนี้เพราะงานเขาดีจริงๆ เมื่อเทียบกับหลายๆ ยี่ห้อ อีกทั้งวัสดุพวก R,C และขวดลวดตัวนำทำมาดีกว่าบางรุ่นบางยี่ห้อที่แพงกว่าอะนะครับ

ปัจจุบันใช้ DQ6 + E6700 อยู่ก่อนแล้วครับพบว่า Gigabyte ช่วงหลังมานี่ทำดีจิงๆ ใช้มาแล้ว 1 ปี แล้วไม่เคยงอแงเลย และใช้คอมพ์ทำเงินกับชุด DQ6 มาหลายหมื่นละ อิอิ คุ้มๆ ส่วน AMD ตัวนี้เอามาแทน E6700 ที่เริ่มๆ เบื่อแระ อยากลองหาประสบการใหม่กับ AMD บ้าง

ส่วนเรื่อง O/C ผมไม่เน้นครับผมเน้นเสถียร + ทำงานทน + ถึก และเห็นว่า capacitor แบบโซลิตนี่ดีจริง จากประสบการที่ได้จากตัว DQ6 ครับ (ระยะยาวอาการ c บม ร้องหวีตๆ คุณไม่ได้เจอแน่ๆ กับบอร์ดรุ่นนีั)

Last edited by หูกาง; 22 Jun 2008, 22:38:22.

Comment

ลองเอามาเทียบกับ ABIT ให้ดูครับ จะเห็นเนื้องาน Gigabyte นั้นเด่นสวยอย่างเห็นได้ชัดว่าใครหมู่ใครจ๋า (อิอิ) ส่วนเรื่อง O/C นั้นว่างๆ เดียวจะลองลากให้ชมละกันครับ ช่วงนี้ไปหาแรมมาลองก่อนเพราะตอนนี้ใช้ คอแซ แวลู่ อยู่ไม่เหมาะกับการ O/C เลย เด้อ...

Comment

กลายเป็นแฟนกิ๊กไปแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X