overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ขอโทษครับ แนะนำRouter ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

Default ขอโทษครับ แนะนำRouter ให้หน่อยครับ

ไม่รู้ผิดบอร์ดรุเปล่านะครับ ถ้ายังไง ขออภัยอย่างสูงเลยนะครับ ถ้าผิดบอร์ด

คืออยากได้เร้าเตอร์ADSL สักตัวน่ะครับ งบไม่เกินพันสอง เอาแบบที่เปิดได้นานๆ

ร้อนแล้วไม่แฮงค์ง่ายอะครับ(ตัวที่แถมมากะMaxnet ร้อนนิดก็แฮ้งค์แล้ว)

เอาแบบตัวเดียว ไม่ต้องไปซื้ออย่างอื่นเพิ่มอ่ะครับ- -*

มีพอร์ตแลน สัก2พอร์ดก็ดีครับ(ให้พี่เล่นด้วย) ขอบคุณมากครับผม

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมก็อยากรู้ เหมือนกัน ดันๆ ไวเลสด้วยก็ดีนะ

OverclockZone Member terry12's Avatar

ผมใช้ dlink dsl2640t ครับ ใช้ดีครับ ตั้งเเต่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
    เเต่ก่อนมีปัญหาเยอะครับ modem ที่เเถมมา ร้อนหน่อยก็ง้อเเง้เเล้วครับ
    เปลี่ยนมาใช้ตัวนี้เลยสบายหน่อยครับ ไม่มีปัญหายุ่งยาก
    ใช้ได้ทั้ง wireless เเละมี port ต่อเเบบสาย 4 port ครับ
    ผมซื้อมาจากพันทิพ 1800 หรือ 1900 ไม่เเน่ใจครับ

ข้อมูลสเปกละเอียดครับ
    http://www.value.co.th/Products/dlink/dsl-2640t.asp

ลองตัดสินใจดูครับ เเต่ก่อนผมก็เป็นครับ router เเถมมันไม่ได้เรื่องเลยครับ เซงมาก เลยเปลี่ยนซะ

ปล. ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือมีผลประโยชน์กับบริษัทนี่นะครับ เเค่อยากเเนะนำให้เป็นตัวเลือกเท่านั้นครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ zyzel p600 มี port 4 ตัวครับ ฝากเพื่อนซื้อมา 1700 ก็ใช้ได้ปกติดีไม่ค่อยร้อนเหมือนตัวเก่า d-link

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ZyXel P-660HW-T1 V.2 ของทรู ที่แถมดีมั้ย
    เที่ยบกับ D-link DSL-2640T

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by GyM View Post
    ZyXel P-660HW-T1 V.2 ของทรู ที่แถมดีมั้ย
    เที่ยบกับ D-link DSL-2640T
    ถือว่า OK ( เปิด 24 ชม. )
    เสียอย่างเดียว oc ไม่ไป

OverclockZone Member noomevo8's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ถือว่า OK ( เปิด 24 ชม. )
    เสียอย่างเดียว oc ไม่ไป

เฮียตอบแต่ละทีมีอะไรเด็ดๆตลอดเลยน้าาาาา
    ปล. ชอบตรง oc ไม่ไปอะ มันโดน!!!!

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar

มีตัวไหนแนะนำอีกมั๊ยครับ ถ้าไม่ใช่Wireless จะพอมีมั๊ยครับ

ลืมไปได้ไง โน๊ตบุ๊คพี่ เล่นWireless ได้- -*

อยากถามด้วยครับ ว่า ถ้าเล่นWireless พร้อมๆ กับเล่นแลนไปด้วย ได้ไหมครับ

(กลัวงงครับ เครื่องผมต่อสายแลน แล้วพี่ผม จะเล่นไร้สายไปด้วย พร้อมๆกัน ได้ป่าวครับ)

แล้วรัศมีWireless ของ D-link dsl2640t นี่รัศมีกี่เมตรครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Lufy_Mackung View Post
    ลืมไปได้ไง โน๊ตบุ๊คพี่ เล่นWireless ได้- -*

อยากถามด้วยครับ ว่า ถ้าเล่นWireless พร้อมๆ กับเล่นแลนไปด้วย ได้ไหมครับ

(กลัวงงครับ เครื่องผมต่อสายแลน แล้วพี่ผม จะเล่นไร้สายไปด้วย พร้อมๆกัน ได้ป่าวครับ)

แล้วรัศมีWireless ของ D-link dsl2640t นี่รัศมีกี่เมตรครับ
    ได้
    มี Port LAN 4 Port (พ่วงเพิ่มอีกก็ได้)
    Wireless ก็เล่นไปพร้อมกันได้ ถึงจะไม่ได้เปิดเครื่อง PC ก็ตาม ก็เล่น Wireless ได้ เปิดค่ Wireless พอ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ของผมมี zyxel 660WH-T1 2 ตัว
    แถมมากะทุย ให้พี่ชายไปตัวนึง อีกตัวเพิ่งไปอัพเนต 2 เมก ก็ได้มาอีก
    ผมไม่มีการ์ด wireless ก็เลยยังไม่ใช้ (ทุยมันบล๊อคไม่ให้เราเซทค่าเยอะแยะไปหมด ก็เลยยังไม่ใช้)

ตอนนี้ใช้ D-Link DSL 2540T อยู่ครับใช้ได้ดี

สมมติว่าท่าน จขกท. มี PC2 เครื่อง แต่วางคนละชั้น ผมแนะนำให้ลากสายดีกว่าครับ (กลัวสัญญาณมันติดนู่นติดนี่)

Bookmarks

Bookmarks