Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง Format HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง Format HDD

ถ้าผิดห้องต้องขอโทษทีครับไม่รู้ว่าจะเข้าห้องไหน
    คือผมเอา HDD 250 G ของเครื่อง บันทึกวีดีโอ กล้องวงจรปิด
    ของข้างบ้านมาซ่อม คือดีเทคไม่เจอ แต่ ตอนนี้เจอแล้วครับ
    ต่อเข้าคอมผม ละ Format เป็น NTFS แต่พอไปยัดเข้าเครื่องบันทึกละ
    มันแจ้ง ว่าไม่เห็น หรือไม่รู้จัก HDD ...
    ผมเลยสงสัยว่าต้องFormat เป็น Fat32 รึป่าวครับ เกี่ยวมั๊ย
    เครื่องยี่ห้อ ACT รุ่น AVC 776 ...
    แล้วถ้า Format เป็น Fat 32 ผมสงสัยอีกว่า มันจะได้มั๊ย
    เพราะ HDD 250 G Fat32 มันได้สูงสุด 80 G รึป่าวครับ
    หรือต้องทำยังไงครับ ใครพอรู้ทางนี้ ช่วย
    แบ่งปันความรู้ เป็นวิทยาทานจะขอบคุณมากครับ
    วันสองวันนี้ต้องเอาไปส่งคืนละครับ ช่วยด่วนทีครับ...

FAT32 เห็นได้มากกว่า 80GB ครับ

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเครื่องบันทึกใช้ Format แบบไหน ใช้อยู่แต่ได้สังเกตุว่าใช้แบบไหน
    ลองใส่ไป แล้วสั่งให้เครื่อง Format เองเลยก็ได้ครับ

Comment

Ntfs ก็น่าจะได้แต่ไอ้เครื่องกะ OS เนี่ยสิ เพี้ยนป่าว

Comment

Originally posted by nununu View Post
        FAT32 เห็นได้มากกว่า 80GB ครับ

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเครื่องบันทึกใช้ Format แบบไหน ใช้อยู่แต่ได้สังเกตุว่าใช้แบบไหน
        ลองใส่ไป แล้วสั่งให้เครื่อง Format เองเลยก็ได้ครับ
        ขอวิธีการ ด้วยครับ แบบยัง งงๆ ใ่ส่เข้าไปในคอมเรา มัน ให้Formatเป็น
        NTFS อย่างเดียวไม่มีให้เลือก Fat32 เลย คิดว่า 250G มันไม่ยอม
        ให้ทำเป็น Fat32 อะครับ
        ขอบคุณมากครับที่ช่วยออกความคิดดเห็น

Comment

ใช้ partition magic v 7 หรือ 8 ก็ได้ convert harddisk เป้น FAT32 ดูครับ

ผมจำได้ว่ามันใช้ได้นะ

Comment

Working...
          X