Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับอยากอัปเกรดคอมทำ3Dครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับอยากอัปเกรดคอมทำ3Dครับ

เครื่องผมมี
    CPU: E6300
    MB: ConRoe945G-DVI
    RAM: Kingston (533) 512
    HD: 160 GB
    ตอนนี้มีงบ 10,000 อยากได้การ์ดจอกับเพิ่มแรม
    ใช้การ์ดจอตัวไหนดี และราคาเท่าไหร่
    แล้วแรมใส่เพิ่มเท่าไหร่ดี(Bus533ควรเปลี่ยนเป็น667ไหม)
    เอามาใช้ทำงาน3Dครับ เกมไม่ค่อยได้เล่น ช่วยตอบหน่อยครับไม่มีความรู้จริงๆ
    ขอบคุณครับ

ถ้าไม่เล่นเกมส์ การ์ดจอซัก 7600GS ก็น่าจะโอเค แรมควรจะ2 GB นะ........Bus เท่าเดิมก็ไม่เป็นปัญหาหลอกครับ ..........

Comment

งบขนาดนั้น เพิ่มแรมอย่างเดียวดีกว่าครับ เปลี่ยนการ์ดจอในงบเท่านั้น ไม่ได้ช่้วยอะไร เพราะเวลา Render มันก็ใช้แค่แรง CPU เท่านั้น

การ์ดจอใช้แค่ 7300 ก็แทบจะไม่ต่างกับ 7600 เลย

Comment

อัพแรมโลด... ที่บัสเท่าเดิมครับ

Comment

Working...
        X