Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<<<< >>>>>> +++ อยากจะ สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเปนมือใหม่ หัด คลาน ครับ >>>>>> ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<<<<<< >>>>>> +++ อยากจะ สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเปนมือใหม่ หัด คลาน ครับ >>>>>> ++

คือว่าผมอยากจะเปลือยคอมครับแต่สงใสจัง ว่าจะเปิดยังไง

ผมใช้ บอร์ด P4I65G ของ ASROCK (สะกดถูกป่าวหว่า)

เลยอยากถามว่า จะเปิดคอมตงไหน แบบว่า ไม่มีเคส อ่ะครับ เปลือย กาย นอนรอ เปิด อยู่ครับ ตอนนี้

ใครรู้บอกทีคัฟ อยากเปิดคอมแย้ว

ฝากดัน และ ฝาก ทุกคน ช่วยแก้ ปัญหา ด้วยคร้าบบบบ

ขอโทดทุกท่านด้วยครับ มีคนบอกไว้ผิดหมวด แล้ว ต้องเอาไปไว้หมวดไหนดีล่ะครับ พอดี มือใหม่ -*-
    Last edited by [LpM]NoOB_Za; 21 Jun 2008, 21:49:18.

ช่วยกันหน่อย

Comment

ก็ มันจะมีสายสวิท ที่เปนสายเล้กๆ สีดำ แดง เขียวไรแบบนั้น
      ไปแกะมาจากเคส แล้วมาเสียบกับบอร์ด

ถ้าอยากรุว่า เสียบกับบอร์ดตรงไหน เปิดคู่มือของเมนบอร์ด จะมีบอกตำแหน่งไว้

Comment

หุหุ

Comment

ปล ผิดหมวด ระวังๆๆ

Comment

ผิดที่ผิดทาง

Comment

กำพี่น้องแล้วไปไว้หมสดไหนล่ะนี่ -*-

Comment

บนบอร์ดมันจะมีช่องที่ใช้เสียบสายจากเคสอะครับ หาคู่ที่มันเขียนว่า PWR SW อะไรประมาณนี้ ก้อเอาไขควง ไปแตะระหว่าง 2 อันนั้นอ่ะครับ แล้วเครื่องก้อจะเปิดติด

Comment

ถ้ามันมีขาเล็กๆสองขา เขียนว่า PWR ไม่ก็ PWR SW นั่นแหละ เอาไขควงจิ้มให้มันเชื่อมกันมันก็ติดละ

Comment

Originally posted by Nothing View Post
                    บนบอร์ดมันจะมีช่องที่ใช้เสียบสายจากเคสอะครับ หาคู่ที่มันเขียนว่า PWR SW อะไรประมาณนี้ ก้อเอาไขควง ไปแตะระหว่าง 2 อันนั้นอ่ะครับ แล้วเครื่องก้อจะเปิดติด
                    แล้วถ้าหาก แตะผิดสาย จะเกิดไรขึ้นไหมครับนี่

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                      ถ้ามันมีขาเล็กๆสองขา เขียนว่า PWR ไม่ก็ PWR SW นั่นแหละ เอาไขควงจิ้มให้มันเชื่อมกันมันก็ติดละ
                      อันนี้นี่หมายถึง แตะ ที่ บอด หรือที่ไหนหว่า

Comment

ผิดหมวดแต่ตอบให้ บอร์ดบางรุ่นมันจะเซ็ทให้เปิดจากคีย์บอร์ดได้
                        แต่ถ้าปิดสวิทไฟก็ใช้ไม่ได้ ที่บอร์ดจะมีที่เสียบสายสวิท ส่วนมาก
                        จะเขียนรหัสไว้ว่า PW หรือย่อมาจาก เพาเวอร์สวิท แค่เอาไขควง
                        เตะให้โดนทั้งสองอัน มันก็ติดแล้ว หรือเหล็กอะไรก็ได้ ถ้ายังไง ตัด
                        สายไฟจากบอร์ดเก่าๆ ที่เป็นตัวเสียบมาสองอัน แล้วต่อเข้าสวิท จะ
                        สะดวกกว่า เข้าใจป่ะเนี่ย...
                        Last edited by xewet; 26 Nov 2008, 19:42:39.

Comment

ดันๆๆ

Comment

Originally posted by [LpM]NoOB_Za View Post
                            แล้วถ้าหาก แตะผิดสาย จะเกิดไรขึ้นไหมครับนี่
                            แตะผิดก้อไม่เป็นอะไรครับ ก้อเหมือนเรากดปุ่มผิดปุ่มแค่นั้นแหละ

Comment

Originally posted by [LpM]NoOB_Za View Post
                              อันนี้นี่หมายถึง แตะ ที่ บอด หรือที่ไหนหว่า
                              บนMB นั้นแหละครับเอาหัวไขขวงแตะมันก็ติดแล้วครบ
                              แตะผิดมันก็ไมพังหลอก

Comment

Working...
                              X