Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง dead pixel ของ compaq v3111au ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง dead pixel ของ compaq v3111au ครับ

คือผมซื้อมาเดือน พย งานคอมมาร์ทอ่ะครับที่แรกอาทิตย์ที่ผ่านมาสังเกตุว่ามันมี deadpixel แย่ตรงบริเวณเกือบกลางจอหนึ่งจุด ก็ยังนึกว่าเป็นฝุ่นเพราะเคสรุ่นนี้ติดฝุ่นง่าย พอลองๆเช็ดๆไปมามันไม่หายอ่ะครับ เป็นจุดสีดำๆหนึ่งจุด คือมันจะขัดสายตาเราตอนทำงานกราฟฟิคมากๆแล้วเคยโทรไปถามเขาไม่ให้เปลี่ยนเพราะว่ามันจะต้องมีมากกว่า 4 จุดขึ้นไป แต่ผมเพิ่งซื้อมาเอง พอวันที่ซื้อเราจ่ายเงินก็รีบดั้นด้นยัดใส่กล่องให้เราเร็วๆเพราะลุกค้าเขาเยอะ เราก้ได้แต่แค่ดูว่าสเปคตรงไหม พอเป้นงี้โทรไปถามทางเขา เขาก็ไม่รับผิดชอบ พอโทรถาม hp ก้ไม่ให้เปลี่ยน แต่ผมทำงานเป็นเวบดีไซน์เนอร์อ่ะครับ ต้องเพ่งแล้วจ้องหน้าจอบ่อยๆ มันจะขัดลุกตามากๆตอนทำงานอ่ะครับ ผมจะสามารถมีวิธีไหนบ้างไหมครับที่จะแก้ไขไอข้อบกพร่องตรงนี้ได้ หรือว่าถ้าผมจะไปแจ้งทาง hp ผมต้องบอกเขาไงดีเพื่อให้เขาซ่อมให้ เพราะโทรไปสายของเราก้โดนหยุดโดนโอเปอเรเตอร์ทุกครั้งเลย ไม่เตยผ่านไปถึงเอนจิเนี่ยสักครั้ง รบกวนขอความเห็นด้วยครับ เหอๆเศร้าอ่า ผมซื้อสด ของแถมก้ไม่ได้ ใช้ไม่ทันไร เรื่องแรมเพิ่มมาก็อุตส่าห์ไม่เปลี่ยนเหมือนคนอื่น ทั้งๆที่มันใส่ด้วยกันไม่ได้ แต่ dead pixel มันสุดทนอ่ะครับ มันมาอยู่กลางจอสีดำเลยอ่ะ

เดี๋ยวก่อนครับ ซื้อในงานคอมมาร์ท จ่ายเงินสด แล้วของแถมไม่ได้.... เพื่อนผมก็ซื้อรุ่นนี้ ในงานนี้เหมือนกันนะ
    ได้ RAM 512 + USB 1 GB + soft case แถมเพิ่มให้อ่ะ
    ส่วนเรื่อง dead pixel ถ้ามันเป็นที่จุดที่มองเห็นง่าย อย่างกลางจอเงี้ย ต้องเปลี่ยนให้ครับ

Comment

Working...
    X