Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit AX78 AMD 5000 VS Vista64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลง Dell OEM ไม่ง่ายกว่ารึ - -''

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
      ลง Dell OEM ไม่ง่ายกว่ารึ - -''
      ตัวที่ผมใช้อยู่นี่แหละครับ

ต้องแต่ลงมาเป็น SP1 ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย (ไม่กล้าเปลี่ยนขี้เกียจมีปัญหา)

Comment

เดี๋ยววันเสาร์ อาทิตย์จะลองลงดูครับ แต่ตอนนี้ลอง ACPI XSTD Table = Enabled
        ไปแล้วถ้าไม่ได้อย่างไรจะมาบอกครับผม

Comment

Originally posted by OWNER View Post
          ไปเปิด ACPI XSTD Table = Enabled ครับ
          ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ที่หมวด Power Management Setup ไปเปิดตามที่บอกแล้วลงได้ชัวร์
          ถ้าแผ่นไม่มีปัญหา ไม่ต้องโมด ไม่ต้องเฟรซไรทั้งนั้น.

ตกลง Enable ลงแล้วเรียบร้อยครับ ใช้ได
          ขอบคุณมาก ๆ ครับ ปิดกระทู้

Comment

แจ่มครับ ผมลงแล้วติดเหมือนกัน ดีนะที่นึกขึ้นได้ว่า มีคนเคยถามไว้

ขอบคุณด้วยคนครับ

Comment

เปิด ACPI XSTD Table = Enabled

รู้สึกจะใช้ได้บางตัวนะครับ บางคนเปิดเเล้วก็ Activat ไม่ผ่าน

ปล.เข้ามาเเจ้งข้อมูลเฉยๆ ^ ^:

Comment

ฮ่าๆ งง กันตึ๊บๆ กันทั้งนั้น

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                  ไปเปิด ACPI XSTD Table = Enabled ครับ
                  ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ที่หมวด Power Management Setup ไปเปิดตามที่บอกแล้วลงได้ชัวร์
                  ถ้าแผ่นไม่มีปัญหา ไม่ต้องโมด ไม่ต้องเฟรซไรทั้งนั้น.
                  ผมก็เคยเป็นครับผมทำแบบนี้ แล้วเข้าได้เลยครับ

Comment

คือถ้าไม่กล้า Flash Bios ก็ลองตามข้างบนเเนะนำครับ ถ้าไม่ได้ก็ลองหา Crack SP1 มาใช้
                    เเต่ถ้ากล้าก็ลองได้ ไม่เสียหลาย เเถมเป็น OEM เเท้ๆ เลย
                    Up Date กับ Microsoft ได้ โดยไม่ต้องระเเวงกับ Path ที่โหลดมา
                    ผมใช้วิธีนี้ตั้งเเต่ซื้อบอร์ด AX78 กับ Vista 64 Ultimate 64Bit

Comment

นู๋ไม่รู้ นู๋ใช้ XP 64bit

Comment

แฟลตโลด อัพเดทกระจายไม่มีกลัวโดนล็อก

Comment

Working...
                        X