overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: ร่วมเชียร์ทัพหน้ามาแรงของ ATi อย่าง Radion HD4850 กันเถอะ

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

Default ร่วมเชียร์ทัพหน้ามาแรงของ ATi อย่าง Radeon HD4850 กันเถอะ

ช่วงนี้บอลยูโรกำลังมาแรงครับ เป็นจังหวะที่ทาง ATi ขอแรงบ้างครับ เลยเชียร์กัน
    สนุกไปเลย ดันไปถูกคอกับ Spider platform อีกคะแนนออกมา น่าหาซื้อมาเล่นเป็น
    อย่างยิ่ง อีกทั้งราคาไม่แพง แบบราคาชิวๆ แต่ความแรงแบบช้าง(ม่ายช่ายยี่ห้อเบียร์เด้อ)
    จึงจับมาลอง test ดู.........ติดตามชมกันนะครับ

System Test
    CPU: AMD Phenomx4 9850BE @3.2 GHz.
    Cooller: Thermaltake Bigwater 745 + Volcano 4005
    MB: DFI Lanparty 790FX-M2RS
    Memory: Geil UltraPlus DDR2 bus1066
    VGA: HIS HD4850 DDR3 512MB.
    with Driver ATI Catalyte control center 8.3 Vista
    HDD: Seagate 160 GB. SATA
    PSU: Enermax Tagan TG600-U33

Redcard......ของ ATi นะครับ

การ์ดจอของเราเป็นของยี่ห้อ HIS นะครับ

รูปแบบแพ็กเก็จน่าใช้มาเลยครับ ถึงแม้ว่ากล่องจะเล็กแต่ว่าสวยไม่เบาเลยนะนี่

มาดูรูปแบบการ์ดกันเลยครับซึ่งเป็นแบบที่เราคุ้นเคยกันนี่เอง คล้ายๆ HD3850 นั่นเองแต่ดูดีๆ นะ
    ครับผมว่ามันยาวกว่าประมาณ 1 Cm.

ซูมเข้าไปดูระบบระบายความร้อนกันใกล้ๆ เลยครับ ถึงเล็กแต่จี๊ดนะครับ....

ดูด้านหลังการ์ดนะครับตามสไตล์เดิมๆ ครับที่ไม่มีแรมด้านหลังการ์ดเลย

ระบบระบายความร้อนภาคจ่ายไฟก็เทห์นะครับไม่ต้องกลัวร้อนเลย...

การ์ด HD4850 นั้นบางจริงๆ นะครับแบบนี้ CrossfireX ได้สบายแน่นอนครับไม่ต้องกลัวติด!!!!!!

หลังจากที่ได้ชมการ์ดกันไปแล้วเดียวเรามาลองดูผล test กันบ้าง
    เริ่มกันที่ GPU-Z 0.2.4 ข้อมูลดูที่ Shader unit ครับ มีถึง 800 เชียว...

โปรแกรม Aquamark03 ก็ได้คะแนนน่าสนใจที่เดียว

คะแนน 3Dmark01 กดคะแนนไปได้พอควรเลยครับ

คะแนน 3Dmark03 ออกมาแล้วรุ่นพี่อย่าง HD3870 หนาวๆ ร้อนๆ เลยนะนี่

คะแนน 3Dmark05 ก็พาคะแนนวิ่งไปเกือบสองหมื่นเลย อิอิ

คะแนน 3Dmark06 กินการ์ดรุ่นพี่แบบนิ่มๆ เลยแบบนี้ถือว่าน่าสอยครับ

หลังจากที่ได้ชมกันไปแล้ว....ผมยอมรับเลยว่า HIS HD4850 มันทำให้เราชาว F-one นั้นตื่นเต้น
    เป็นอย่างมาก พวกเรา test อย่างใจจดใจจ่อ และแล้วผลคะแนนออกมาน่าสนใจและน่าซื้อมาเล่น
    เกมส์อย่าง GRID และ Crysis เป็นอย่างมาก และราคาก็ย่อมเยาว์ เหมาะสมที่จะเป็นการ์ดราคาประหยัด
    ที่แรงได้ใจเป็นอย่างยิ่ง......โอกาสหน้าหากมี review น่าสนใจจะนำมาเสนออีกครับ

ขอขอบคุณ
    1.บริษัท Advice สำหรับการ์ดจอและ CPU
    2.แรม Geil UltraPlus คู่ชีพจากร้าน Saveway
    3.Mainboard และ PSU tagan จาก TKcom99
    4.ร้าน F-one Computer
    Last edited by T-lymphocyte; 22 Jun 2008 at 01:54:54.

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

ไม่เชียร์ครับ แต่ซื้อไปแล้ว อิอิ..

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

กอรี กอรี แมนยูนายเต็ด....
    กอรี่ กอรี แมนยูนายเต็ด....

อ้าวกรำ นึำกว่าเชียร์บอล อิอิ (แอบเนียอีกแระ)

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

แอบภูมิใจ 3870 ผมได้คะแนนเยอะกว่า - -"

คะแนนเหมือน 3870 ลากแล้ว

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by romeo View Post
    แอบภูมิใจ 3870 ผมได้คะแนนเยอะกว่า - -"

คะแนนเหมือน 3870 ลากแล้ว
    CPU ต่างกันดิ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

อุณหภูมิของ His เป็นไงคับ บอกเล่าเก้าสิบ หน่อยคับ

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เชียร์ๆๆๆๆๆ มะไหร่ จะมีตังซื้อ กะเค้ามั่ง อยากแดง มั่งจัง

OverclockZone Member papababa's Avatar

แรงครับ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

แหล่มเลยครับ ATI HD4850 ตัวคุ้ม จับคู่กับ AMD Phenom

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

อยากได้บ้างงงงงงงงงงงงงงงงง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงๆๆๆ
    เย้ๆ เชียร์ๆ ด้วยคน
    ใช้ ATI เหมือนกัน หิหิหิ

OverclockZone Member Moopingkrup's Avatar
    Model Scale Architec 0821184944

ราคาต่าง 3870 เยอะไหมครับ อยากสอยมากมาก

OverclockZone Member miixer's Avatar

แจ่มๆ

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

เห็นผลแล้ว ซีพียูแรงมีผลกับคะแนนมากจริงๆครับ..

OverclockZone Member ihaks's Avatar

ผมเห็น HIS นึกว่า HI5(hi5) - -" HI5 Power up Gamers

OverclockZone Member

ถ้าจะโทรสั่งซื้อ ผ่านการโอน เงิน ต้องทำยังไง แอดไวน ตอบทีครับ ในหน้าเว็บ ไม่มีบอกรายละเอียดอะไรมากเลยมีแต่ของ ดีเลอร์แมน เท่านั้น ผม อยู่ ตจว สนใจ จะสั่ง ซื้อ ครับ

OverclockZone Member littlekeng's Avatar
    MadMax 126 ซอยโปลี ถ.เทพารักษ์ ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

Quote Originally Posted by jetman View Post
    ถ้าจะโทรสั่งซื้อ ผ่านการโอน เงิน ต้องทำยังไง แอดไวน ตอบทีครับ ในหน้าเว็บ ไม่มีบอกรายละเอียดอะไรมากเลยมีแต่ของ ดีเลอร์แมน เท่านั้น ผม อยู่ ตจว สนใจ จะสั่ง ซื้อ ครับ
    ส่วนใหญของจะเข้าวันที่ 25ครับท่าน
    อีกไม่นานก็มีให้ท่านเลือกซื้อเลือกสั่งเยอะเลยหละครับ ส่วน Advice โทรไปได้ที่ 02-5883333 ต่อ 120 ครับ สอบถามรายละเอียดได้เลยครับ

OverclockZone Member littlekeng's Avatar
    MadMax 126 ซอยโปลี ถ.เทพารักษ์ ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

Quote Originally Posted by charif View Post
    อุณหภูมิของ His เป็นไงคับ บอกเล่าเก้าสิบ หน่อยคับ
    ร้อนมากมายเลยท่าน Idel ก็ 60แล้วครับ

OverclockZone Member parker996ap's Avatar

เชียๆ ดังๆ555 4870 น่าจาเทพ *-*

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

*0*

4850 แรง แล้ว

4870 แรงกว่า

แต่ว่า...4870x2 ล่ะ O_O

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks