Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ turion ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้ turion ช่วยตอบหน่อยครับ

คือว่า อยากทราบว่า turion x2 64 บิต มันร้อนมากป่ะครับ เมื่อเีทียบกะ intel core duo คือ กำลังตัดสินใจครับว่า จะใช้ตัวไหนดี ใจจริงชอบ AMD เพราะว่า PC ใช้ของ AMD แต่ว่า notebook นี่ไม่ทราบจริงๆ เห็นเค้าว่ากันว่า Turion นี่มัีนร้อน จริงหรอครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมาก

มันกะโอเคนะคับร้อนดี ^^ เหมาะแก่หน้าหนาวมากมาย อบอุ่น ^ ^ แต่ถ้าเงินถึงกะลง Core Duo ดีกว่าหรือ Core 2 Duo ดีกว่าคับ ^ ^

Comment

เหนด้วยกะ ข้างบน มานเป็น heater ดีๆนี่เอง 555+ แต่เอาเหอะ อย่างน้อยๆ มานก็ไม่เคยเกิน 68 องศา ถ้าเอาเข้าจิงๆ Core duo กะ C 2 D เอา C2 ดีกว่าครับ เพราะ ทุเรียน ไว กว่า Core duo ธรรมดาแต่ช้ากว่า C2 ครับ

Comment

คือว่า มีงบ สัก 35000 นี่ จะได้ core 2 duo ป่ะคับ เอาแบบว่า การ์ดจอแยกด้วยก็ดีคับแต่ว่า ไม่ต้องเป็นการ์ดจอเจ๋งมากนัก ไม่ทราบว่า งบแค่นี้ไหวป่ะคับ ไม่เอา acer นะคับ ขอบคุณมาก

Comment

ถ้าไม่เอา acer หมดหวังครับ เพราะ sony ยัง 45k เลยครับ ASUS ก็ ราวๆนั้นหย่อนกันนิดหน่อย แต่ถ้า หากเอา turion น่าจะยังไหว ครับ ของ Atec ไม่แน่ใจว่าเท่าไร แต่จำได้ว่าไม่เกิน 40k VGA x1300 มั้งถ้าจำไม่ผิด

AMD จงจาเริญ

Comment

แต่ ท่านที่ใช้ turion นี่ ไม่มีปัญหาไรมากใช่ป่ะคับ

Comment

ไม่นี่ครับ ผมเอา turion และเอาเงินส่วนต่างไปเพิ่มแรมอีก 1 Gb ก็เล่น NFS Carbon ได้สบายๆเลยล่ะ ตอนนั้นผมซื้อมา 48k น่ะก็ 2 เดือนแล้วมั้ง ตอนนั้น C2D ต่างกัน 7พันกว่าๆน่ะก็โอเคน่ะ ไอ้รุ่นนี้ แต่มานไม่มี Bluetooth เท่านั้นเอง

Comment

ของอัสสุท ใช้ทุรีออน กับ GF7600 38000เองคับ

Comment

turion X2 มี thd 35 watt อะคับ ซึ่งก็เหมือน turion รุ่นก่อน มันก็ไม่ได้ร้อนอะไร เมื่อเทียบกับพวก pM, core, core 2 duo เรื่องประสิทธิภาพจะเป็นร้องต่อ intel
                  ถ้าท่านไม่ใช้เตรื่องที่มีการ์ดจอแยกก็ไม่ต้องไปห่วงมากคับ ไม่ร้อนหรอก เพราะการ์ดจอแยกจะกินไฟมากขึ้น และร้อนมากขึ้น

Comment

ผมใช้อยู่อ่ะคับ

Compaq V3111AU งบ 27,500 บาท
                    รบกวนแสดงความคิดเห็นด้วย
                    Last edited by kookkaichaiyo; 13 Jan 2007, 10:16:01.

Comment

ขอบคุณครับ ผมกะว่าคงเอา เจ้า turion 64x2 แหละครับ เอา การ์ดจอแยก แล้วค่อยเอาเงินไปอัพอย่างอื่น แล้วยี่ห้อนี้ คง ประมาณ asus hp benq ท่านๆ คิดว่า โอ ไหมครับ

Comment

ก็เวิร์ค ดีน่ะ แต่ว่า ASUS เจ้าเดียวมั้งที่ใจกล้าแถม 7600 go มาด้วยอ่ะ นอกนั้นผมไม่ทราบ

Comment

จัดไปครับผม asus จะไปดูครับ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                          X